Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับปัญหาเรื่องลงวินโดวส์โน้ตบุ้ค(ด่วนๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับปัญหาเรื่องลงวินโดวส์โน้ตบุ้ค(ด่วนๆ)

คือผมลงวินโดวส์ XP (Modified) เสร็จเรียบร้อยก้อโอเคใช้งานได้คับ ลอรีเครื่องแล้ว 1 รอบ

แต่พอลง Driver แล้วรีเครื่องเท่านั้นแหล่ะคับ มันเข้าวินโดวส์ไม่ได้เลย มาติดอยู่ที่หน้า Login

ผมก้อเลยลองลบลงใหม่ ทีนี้ใช้ตัว Original เหมือนเดิมคับ ลงไดร์วเวอร์แล้วเข้าวินโดวส์ไม่ได้เลย

มันจะค้างอยู่ตรงหน้า Login สีฟ้าๆอ่ะแหล่ะคับ ไม่ไปไหนเลย.....จะทำไงดีคับ

ปล.Notebook Acer Aspire 3680

เข้า save mode แล้วใช้ system restore ดูครับ

Comment

Save Mode ก้อเข้าไม่ได้อ่ะคับ

Comment

เหมือนจะอารมเดียวกัน

ตอนนี้ผมก็ตดอยู่หน้า login แต่ของผม โหลดวินโดว เสร็จ มืดไปเลย

แล้วก็ขึ้นไฟว่าประมวลผลอยู่ รอมา 10 นาทีละ ยังไม่กระดิก

ไม่มีแผ่นไดรเวอร์อีก

ตัว backup ก็อยู่ในเครื่อง

Comment

Working...
        X