Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Huawei smartAX MT800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Huawei smartAX MT800

Huawei smartAX MT800
    เนื่องจาก เซตให้เป็น เราเตอร์ แล้ว มันเล่นเกมออนไลน์แล้วชอบหลุดบ่อย ไม่รู้ว่า เป็น เพราะ อะไรอะคับ แต่ รีเซตมันกลับ เป็นเหมือนเดม ก็ไม่มี หลุด อะคับ
    ถ้าใคร ทำเป็น แล้วบอกผม หน่อย ได้ไหมคับจะลองทำดู
    ขอบคุณมากคับ

ไฟ link กระพริบ บ่อยไหมครับ ? ลองเปลี่ยนสายโทรศัพท์ที่ต่อกับ Router ของคุณดูก่อน หรือถ้าต่อ splitter ก็ถอดออกแล้วต่อตรงเข้า router เลย

ถ้าให้ชัวร์ลองโทรไปเช็คที่ศูนย์ที่ให้บริการเน็ตที่คุณใช้ดู

Comment

ทำไมไม่ซื้อของ อัลลาย หรือ ซิสโก้ ละครับ

ของเค้าดี

Comment

ผมใช้งานไม่เคยหลุดเลยนะครับ ทำทุกอย่าง โหลดบิต เล่นเกมส์ ฯลฯ

ลองเช็คสัญญาณก่อนนะครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง

ลองเช็คเรื่อง Port Forward ด้วยครับ

เช็ค Splitter ด้วยนะครับ ถ้าไม่ดีก็เปลี่ยนใหม่ครับ
        แต่ถอดเลยมันจะเล่นไม่ได้นะครับ จะเอาอะไรแยกสัญญาณล่ะครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนล่ะ View Post
          ทำไมไม่ซื้อของ อัลลาย หรือ ซิสโก้ ละครับ

ของเค้าดี
          จะเอาไปทำ SV เหลอท่าน...

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
            จะเอาไปทำ SV เหลอท่าน...

55+ เพื่อความชัวร์

Comment

ท่าน OT เซต อย่างไงอะคับ บอกผมที่นะคับ
              เพราะผมเซตแล้วมัน เป็นไฟ สีส้ม ทั้ง lan และadsl แต่ ไฟอีกข้างจะกะพิบ ตลอดคับ
              ลองเสียบทั้งตรงเข้าเครื่อง กับ ผ่านฮับ ก็ยังเป็น เหมือนเดิมคับ บางทีก็เล่นเกมได้นานบางที่ก็10นาที
              ส่วน Port Forward นี้ทำไม่เป็นคับ T_T

Comment

เหมือนกัน ตอนแรกใช้Billion 5102 โมพัดลมติดข้างบน เป็นrouterไม่เคยหลุด

พอเปลี่ยนมาใช้Mt800หลุดทุกวันเลย

Comment

Working...
                X