Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อประกันเพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อประกันเพิ่ม

ถ้าจาซื้อประกัน เพิ่ม ของ HP อะครับ มัน เสียเท่าไรหรอครับ

Carepack 3900 ครับ

ซื้อที่ซีเอ็ดได้ครับ

ภายใน 3 เดือน ตั้งแต่วันที่ซื้อ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
      Carepack 3900 ครับ

ซื้อที่ซีเอ็ดได้ครับ

ภายใน 3 เดือน ตั้งแต่วันที่ซื้อ

งง ครับ?
      หมายความว่า ประกัน 3 เดือน นับตั้งแต่ที่ซื้อ?
      หรือซื้อมาแล้วสามารถเก็บไว้ใช้ได้ภายใน 3 เดือน?

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
        งง ครับ?
        หมายความว่า ประกัน 3 เดือน นับตั้งแต่ที่ซื้อ?
        หรือซื้อมาแล้วสามารถเก็บไว้ใช้ได้ภายใน 3 เดือน?
        เค้าหมายถึงว่านับ ตั้งแต่คุณถอยเครื่องออกมาเกิน 3 เดือนแล้วหมดสิทธิ์ ซื้อประกันเพิ่มครับพี่น้อง

Comment

ตามท่านแวมพายครับ

Comment

เรา 6 เดือนแล้ว อดเลย ประกันมีอยู่ 1 ปี

Comment

เมื่ออาทิตย์ก่อน ผมเอา NB ไป Reload windows vista มาครับ
              ตอนรับเครื่องพนักงานบอกว่า ประกันของเราจะหมดเดือน 10 แต่สามารถซื้อเพิ่มได้ในราคา 3 พันกว่าบาทครับ
              ยังงัยก็ลองโทรถามศูนย์ดีกว่า แต่ผมว่าน่าจะได้นะ

Comment

การซื้อประกันเพิ่มของทาง HP จะมีแพคเกจ HP Care Pack Service โดยมีเงื่อนไขในการซื้อประกันเพิ่มจะมีอยู่ 2 กรณีค่ะ
                1.ซื้อเครื่องมาแล้วแต่ยังอยู่ในช่วง 90 วัน
                2.ซื้อเครื่องมาแล้วเกิน 90 วันแต่ไม่เกิน 1 ปี
                เราเองก็เพิ่งซื้อประกันเพิ่ม โดยที่ของเรานั้นซื้อประกันในกรณีที่ 2 ค่ะ คือซื้อเครื่องมาแล้วเกิน 90 วัน แต่ไม่เกิน 1 ปีโดยที่คุณควรโทรไปสอบถามที่ 0 ก่อนว่าเครื่องของคุณนั้นหมดประกันเมื่อไหร่ ตอนที่เราไปติดต่อซื้อประกันนั้น จำได้ว่าซื้อ Notebook เดือนกุมภา ปีที่แล้ว ในงาน Comworld แต่พอโทรไปถามที่ 0 โดยบอกเลข Serial no. หรือไม่ก็บอก Product no. (ซึ่งสามารถดูได้จากใต้เครื่องโน๊ตบุคค่ะ) เค้าบอกว่าประกันของเราจะหมดวันที่ 4 เมษายน 2551 ก็แสดงว่ายังสามารถซื้อประกันต่อได้อีกเพราะยังอยู่ในเงื่อนไขการซื้อประกัน แต่ถ้าจะซื้อจากทาง 0 เค้าจะบอกว่าให้ไปซื้อกับ Dealer ของเค้าดีกว่าเพราะว่าจะถูกกว่าประมาณ 200 ค่ะ ตอนนั้นเราซื้อโดยผ่านทางซีเอ็ดในราคา 3,490 บาท (ถ้าจำไม่ผิดนะ) โดยที่ดาวโหลดใบสมัครการซื้อประกันได้ที่เวปซีเอ็ดค่ะ ต้องซื้อผ่านทางซีเอ็ดสำนักงานใหญ่เท่านั้นค่ะ (ตามร้านที่ขายซีเอ็ดตามห้างฯ ยังไม่มีพนักงานคนไหนรู้เรื่องเลยอ่ะ เคยเข้าไปถามที่ซีเอ็ดแถวบ้านพนักงานแต่ละคนทำหน้างง บอกว่าไม่เคยได้ยินเรื่องนี้เลย ทำเอาเง็งเลย) โดยคุณต้อง Fax สลิป Pay-in + ใบสมัคร อีกประมาณไม่กี่วันเค้าก็จะโทรมาบอกรายละเอียดที่เราซื้อน่ะ แต่ทางที่ดีนะ เราโทรไปถามทางซีเอ็ดก่อนเลยทั้งก่อนโอนเงินแล้วก็หลังส่ง Fax ใบ Pay-in เพื่อความชัวร์ค่ะ

แต่ถ้าตามความเห็นของเรานะ เราว่าซื้อผ่านซีเอ็ดไม่ค่อยประทับใจในบริการของเค้าเท่าไหร่น่ะ เพราะตอนที่ทางซีเอ็ดโทรมาบอกว่าส่งเรื่องการซื้อประกันของเราให้ทาง Ingram เป็นผู้ดำเนินการต่อแล้ว และก็ให้เราโทรไปตามงานจากทาง Ingram เองด้วยล่ะ เราก็โทรติดต่อ Ingram เองเลยคุยกับเจ้าหน้าที่ ที่เป็นลงทะเบียนให้น่ะ เวลาผ่านไปอีกประมาณ 3 อาทิตย์ถึงมีเมล์จากทาง HP ให้เราเข้าไปดาวโหลดใบรับประกันจากทางเวปที่เค้าลิ้งค์ให้น่ะค่ะ อีก 1 เดือนถึงจะมีจดหมายจากซีเอ็ดส่งมาโดยแนบใบเสร็จและใบรับประกันมาให้น่ะ แต่ถ้าใครจะซื้อกับทาง 0 ให้ได้ล่ะก็เค้าก็รับทำให้นะ แต่ที่ 0 จะอิดออดอยู่ซักพักนึงเพราะจะให้ไปติดต่อกับ dealer ของเค้าแต่ถ้าเรายืนยันจะซื้อกับเค้าโดยจ่ายแพงกว่าซื้อกับ dealer เค้าก็ไม่ว่าอะไรหรอก แต่ถ้าใครอยากจะซื้อประกันเพิ่มโดยติดต่อกับทาง Ingram เองก็ บอกเราได้เพราะเราจดเบอร์เค้าไว้แล้วล่ะ รอบหน้าถ้าเราจะซื้อประกันต่อ เราก็คงติดต่อกับเจ้าหน้าที่ ทาง Ingram ที่เราคุยด้วยเลยดีกว่าเร็วกว่ารู้ผลเลย
                Last edited by KOOK_KAI; 12 Jun 2008, 13:37:06.

Comment

บอกเพิ่มอีกนิดนึงเพิ่งหยิบเอาใบรับประกันมาอ่าน การซื้อประกันเพิ่มสงสัยว่าของเราจะซื้อเพิ่มได้อีก 3 ปี เพราะในใบรับประกันที่เราดาวโหลดจากทางเวปบอกว่า Purchase Date 3/28/2008 แล้วก็ Expire Date 10/03/2010

Comment

Working...
                  X