overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: iPhone 3G มาแล้ว แถมหั่นราคาลงอีกครึ่ง

OverclockZone Member Mbell's Avatar

Exclamation iPhone 3G มาแล้ว แถมหั่นราคาลงอีกครึ่ง

http://3g.siamphone.com/3g/main.php?...new_id=NW00580

มาแย้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

I Phone 3 G

199 เหรียญเอง อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

16 GB 299$ ว่าจะสั่งจากเวปเลย โดน tax ลองคิดแล้วไม่ถึง 10k ไม่โดนค่า ship ด้วย

มารอซื้อในบ้านเรา โดนร้านบวกเข้าไปอีก เห่อ ไม่อยากคิด

OverclockZone Member For Fun's Avatar

ราคาพวกนี้ ต้องซื้อแบบติดสัญญากับ AT&T ไม่ใช่หรอครับ

OverclockZone Member

http://3g.siamphone.com/3g/main.php?...new_id=NW00580

Edit : อยากถามว่าใช้ในไทยได้เลยหรือเปล่า พอดีเพื่อนมันจะซื้อมาให้จาก เมกา

OverclockZone Member Wake-up's Avatar
    BTS-ทุกสถานี พันทิพย์ สยาม พารากอน

Quote Originally Posted by For Fun View Post
    ราคาพวกนี้ ต้องซื้อแบบติดสัญญากับ AT&T ไม่ใช่หรอครับ
    จริงหรือเปล่าวครับ ขอทราบข้อมูลหน่อย ?

OverclockZone Member Xi44C's Avatar

ไอโพน $199 สนับสนุน 3G, GPS.

ไอโฟนใหม่ราคา 6พันกว่า เล่นเน็ตเร็ว 2 เท่า
    รุ่น 8 กิ๊กราคาแค่หกพันกว่า รุ่น 16 กิ๊ก ราคาเฉียดหมื่น ไม่จำกัดค่าย ชิมเจ้าไหนก็เสียบใช้ได้เลย ไม่ต้อง "แฮก" เครื่องให้เสียประกัน ...
    Specifications
    Screen size : 3.5 inches (diagonal)
    Screen resolution : 480 by 320 pixels (163 ppi)
    Input method : Multi-Touch
    Storage: 8GB and 16GB
    Cellular : UMTS/HSDPA (850, 1900, 2100 MHz)
    GSM/EDGE (850, 900, 1800, 1900 MHz)
    Wireless data
    Wi-Fi (802.11b/g)
    UMTS/HSDPA (850, 1900, 2100 MHz)
    EDGE (850, 900, 1800, 1900 MHz)
    Bluetooth 2.0 + EDR
    GPS : Assisted-GPS
    Camera : 2.0 megapixels
    Battery : Talk time: Up to 5 hours on 3G;
    up to 10 hours on 2G
    Standby time : Up to 300 hours
    Internet use : Up to 5 hours on 3G;
    up to 6 hours on Wi-Fi
    Video playback: Up to 7 hours
    Audio playback: Up to 24 hours
    Dimensions
    4.5 by 2.4 by 0.48 inches
    (115.5 by 62.1 by 12.3 mm)
    Weight : 4.7 ounces (133 grams)

ที่มาจากหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ
    Link : http://content.mthai.com/view.php?pi...4807&hash_id=1

OverclockZone Member JayFarn's Avatar

ตื่นเต้นจังเลยครับ อย่างนี้มีบ้านเราก็คงจะรอไม่นานแล้วซิครับ

OverclockZone Member Nickbee's Avatar
    ปิ่นเกล้า ศาลายา บนโลก

คงยากอะครับที่จะนำเข้ามาเพราะจะต้องลงทะเบียนกับทาง Att&t ก่อนนะครับ

OverclockZone Member kuraenai's Avatar

ผมซื้อ 8G เข้ามา ก็ไม่เห็นต้องทำสัญญาอะไรเลยอ่ะครับ ก็แค่ Unlock อย่างเดียว SIM ของ ATT&T ก็ยังอยู่ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ ใช้งานได้ปกติครับ

OverclockZone Member babybank's Avatar
    บางแสน ชลบุรี ระยอง

*-*

OverclockZone Member n@ty's Avatar

unlock 200
    i phone 8G @ มาบุญครอง 19000

OverclockZone Member song4love's Avatar

เท่าที่ตามข่าวมานะครับ 199 เหรียญต้องทำสัญญากับ AT&T 18-24 เดือน ถ้าไม่ทำสัญญาจะอยู่ที่ราคา 499-699 เหรียญครับ ซื้อได้ที่ Apple Store เท่านั้นและตอนซื้อต้องทำการ Activate SIM ที่ Apple Store ด้วย ถึงจะได้ราคา 199 เหรียญ ต่างจาก iPhone ตัวแรก ที่ Apple พลาด ยอมให้ลูกค้ากลับไป Activate Sim ที่บ้านได้ โดยที่ iPhone ตัวแรกมียอดจำหน่าย 6 ล้านเครื่อง แต่มีผู้ใช้ Activate SIM ของ AT&T แค่ 1 แสนคนเท่านั้น

OverclockZone Member song4love's Avatar

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

จากข้อมูลของ Memo ที่ส่งภายในเครือข่ายร้านขายมือถือ AT&T นะครับ

1.iPhone 3G จะต้อง Activate เครื่อง, เลือก Service plan, และเซ็นสัญญาใช้งาน 2 ปี ที่ตัวแทนจำหน่ายทันทีที่ซื้อ ไม่ได้ให้ Activate ผ่านไอจูนแบบเดิมแล้ว
    Activation Process
    The new 3G device will be activated in store in both AT&T and Apple stores. Customers must accept AT&T and Apple Ts & Cs, sign a 2-year agreement, and select the data plan for the iPhone 3G before leaving the store.

2.จำกัดการขายต่อลูกค้า 1 คนไว้ที่ 3 เครื่องเท่านั้น
    Purchase Limit
    The device purchase limit will remain three (3) per customer for iPhone 3G

3.และสำหรับคนที่คิดว่า ก็จ่ายค่ายกเลิกสัญญา 200$ ก็สิ้นเรื่องหละก็ ดูนี่ครับ

To cancel service within the first 30 days, the customer must return their equipment to the place of purchase (no exceptions).

ถ้าจะยกเลิกต้องทำหลังจากนั้น 30 วันนับจากวันที่ซื้อ ไม่งั้นก็ต้องนำเครื่องไปคืนที่ศูนย์ที่ซื้อมาเท่านั้น

สรุปราคาคร่าวๆสำหรับตัว 8 กิ้กก็คือ

ค่าเครื่อง 199$ + ยกเลิกสัญญา 200$ + ค่าบริการ 1 เดือน 30$ เป็น 429$ ตีเป็นเงินไทย (คิดเรต 34 บาท) จะ = 14586 บาทครับ

ถ้าเข้าไทยก็ต้องถูก + กำไรเข้าไปอีก สรุปแล้วราคาก็พอๆกับที่ขายตอนนี้แหละครับ จะคุ้มมั้ยเนี่ย เครื่องถูกใช้ไปแล้ว 1 เดือนนะ

Source : gizmodo.com smart-mobile.com

OverclockZone Member คิม's Avatar

ยุ่งยากจังแท้

จะมีตัวแทนมือถือค่ายไหนในไทย จะคว้ามามั่งไหมนิ

OverclockZone Member Patium's Avatar

ใช้ ipod touch ต่อไปก็ได้ฟระ
    เเสรด ตี๊บบบ จ๊อบบบ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ลองคิดเล่นๆ ถ้าเกิดมันเข้าไทย ราคา199USDจริงๆ แล้วมีค่ายมือถือที่รองรับเค้าทำกันจริงๆ ถ้าเจอค่ารายเดือนอย่างต่ำ999บาท สัญญา2ปี จะมีคนซื้อไหมเนี่ย...

สมัยก่อนผมใช้Hutch เครื่องฟรี รายเดือน699ยังแทบบ้าเลยครับ ใช้ไม่เคยครบ

OverclockZone Member narongsakchin's Avatar

สอบถามหน่อยครับ ผมได้ยินมาว่าร้านฟอร์จูน ขายอยู่ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนของ กทม. ครับ ผม search กูเกิ้ล ก็ไม่เจอครับ ใครทราบนำทางผมทีครับ ขอที่อยู่เต็มๆเลยนะครับ พอดีผมไม่ใช่คนแถวนี้อ่ะครับ จะมาตามหา ไอโฟนครับ ขอบคุณครับ

iPhone 3G ยังไม่วางจำหน่ายนะครับ ดูจากในคลิปแล้วเค้ากำหนดเอาไว้วันที่ 11 กรกฎาคม

ส่วนตัวธรรมดาเนี่ยเคยเห็นที่มาบุญครองกับตามเวปทั่วไปยังวางขายอยู่

Bookmarks

Bookmarks