Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามนิดนึงคับ กับ iMac

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามนิดนึงคับ กับ iMac

iMac เวลาเราซื้อมานี่
    โปรแกรมที่มีมาในเครื่องเป็นของแท้หมดเ้ลย ใช่มั้ยคับ
    แล้วถ้าสมมุติ เราจะลง osx ใหม่ เค้าจะให้แผ่นมาให้มั้ยคับ
    รบกวนด้วยจ้า !

ทุกเครื่องจะมีแผ่น OSX มาให้ครับ (เป็นแผ่นสีเทา 2 แผ่น) ลงกี่ครั้งก็ได้ ไม่ต้อง activate ไม่ต้องมี serial เอาไปลงเครื่องอื่น "ไม่ได้"

ส่วนโปรแกรมที่มากับแผ่นนั้นจะมีแค่ iLife เท่านั้น iwork จะไม่มีนะครับ

Comment

แล้วแบบ ถ้าผมไปซื้อ จากistudio มานั้น
      โปรแกรมที่จะได้มาแรกๆเลย มีอะไรบ้างคับ
      ละก็ โปรแกรม iLife กับ iWork มีคุณสมบัติอะไรบ้างคับ

Comment

เเล้วเเต่คนลงให้ มั้งครับ macbook ผมซื้อมา adobe cs3/ms office03เเล้วก้อยังมีโปรแกรม ที่ใช้กับเเม็คอีกที่ไม่มีในแผ่นอะครับ ไม่มี iwork นะครับ หาเอา จากไหนรุ้ๆกันอยุ่ อิอิ

Comment

ไปที่ร้านนะคะ...อิอิ...

Comment

Originally posted by tnz_rock View Post
            แล้วแบบ ถ้าผมไปซื้อ จากistudio มานั้น
            โปรแกรมที่จะได้มาแรกๆเลย มีอะไรบ้างคับ
            ละก็ โปรแกรม iLife กับ iWork มีคุณสมบัติอะไรบ้างคับ

iLife ก็จะมี

itunes ไว้ฟังเพลง
            iDVD ไว้ทำ DVD แบบ ใส่ theme เอง ใส่รูปเอง ใส่หนังเองลงไปได้ คล้ายๆ movie maker แต่ง่ายกว่า แล้วเอาไว้ทำ DVD โดยเฉพาะ
            iMovie ก็คล้ายๆ windows movie maker ครับ
            iWeb ไว้สร้าง web
            garageband ไว้เขียนเพลง อัดเพลง ตัดต่อเพลง หรือทำเพลงใส่ movie
            --------

iWork

อธิบายให้เข้าใจง่ายๆแบบนี้เลยดีกว่า

number --- มันคือ excel
            pages --- มันคือ word
            keynote --- มันคือ powerpoint

Comment

ขอบคุนจ้าา า!

Comment

Working...
              X