Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sony Vaio VGN-CR35 เดือนเดียวพังแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sony Vaio VGN-CR35 เดือนเดียวพังแล้ว

ซื้อมาเดื่อน 04/08 กล้องใช้ไม่ได้เข้าศูนย์ Siam Paragon ส่งต่อที่ศูนย์ใหญ่เพชรบุรี
    ส่งไป 2/6/08 โทรไปถาม 6/6/08 บอก Mainboard พังเปลี่ยนให้แล้ว รอทดสอบเครื่อง
    จะโทรมาบอก 6-10 ยังเงียบ โทรไปตามวันที่ 11 บอกเสร็จแล้วจะส่งให้ไปรับที่ Siam Paragon
    วันที่ 12 ผมลองโทรไปถามที่ Siam Paragon ว่าเครื่องเป็นอะไร พนักงานบอกว่า up Diverให้ใหม่ไม่ได้เปลี่ยนอะไหล่อะไร ผมงงเลย ตกลง ซ่อมอะไรไปกันแน่ หรือว่าซ่อม Mainboard ให้ไม่ได้เปลี่ยนผมล่ะงงครับ ซื้อมาใช้ได้เดือนเดียว ผมทำไงถึงรู้ว่าเปลี่ยนหรือซ่อมให้ครับ

ยิ่งถ้าหมดประกันแล้ว

สำหรับ Sony ซ่อมแพงมากมายครับ

เอิ้กๆ

Comment

ท่านอาจจะต้องตามบ่อยๆน่อยครับ และก็อาจจะต้องไปที่ศูนย์เลย

เพื่อไปคุยให้รู้เรื่องครับบางทีพนักงานที่คุยโทรศัพย์ก็ไม่ค่ยจะรู้เรื่องเ่าไร

Comment

เครื่องก้อแพง สเปกก้อต่ำ แล้วบริการ แบบไม่ตรงไป ตรงมาอีก

Comment

บางที
          การที่บางอย่างใช้ไม่ได้
          ลงwindowsใหม่ก็หาย
          บางที
          ศูนย์sonyในไทยก็ห่วยจริงๆ
          บางที
          ผมก็ยังไม่เคยส่งเจ้าvaioของผมเข้าศูนย์เพราะเสียทีไรซ่อมเองได้ทุกที(เพราะมันเสียที่ตัวsoftware)

ไม่มีไรแค่แวะมาแนะนำนิดหน่อย
          อ่านแล้วน่าจะเข้าใจ

Comment

วันนี้ไปรับแล้วไม่รู้เป็นไงบ้าง....เซ็ง....เงิน 1/2 แสน.....

Comment

ผมคนหนึ่งครับที่หาข้อมูลของเจ้า Vaio อยู่ คิดที่จะซื้อ แต่ถ้าซื้อแล้วเจอแบบท่าน มันคงกร่อยแน่ๆ มันเป็น กำจิง
              แล้วผมจาเอารุ่นไหนดีเนี่ย เฮ้อ . . . .. . ได้ผลยังไงโพสบอกด้วยนะท่าน

Comment

ขอรบกวนท่านน่ะค่ะ อาการเป็นแบบนี้มันเป็นเพราะเราใช่มันหนัก หรือว่าสาเหตุอะไหล่ของเค้าไม่ดี..

กลัวเหมือนกัน ยิ่งงบไม่มีแต่จำเป็นต้องใช่ เนี้ยะ ลำบากใจ

Comment

Originally posted by bananaclub84 View Post
                  ผมคนหนึ่งครับที่หาข้อมูลของเจ้า Vaio อยู่ คิดที่จะซื้อ แต่ถ้าซื้อแล้วเจอแบบท่าน มันคงกร่อยแน่ๆ มันเป็น กำจิง
                  แล้วผมจาเอารุ่นไหนดีเนี่ย เฮ้อ . . . .. . ได้ผลยังไงโพสบอกด้วยนะท่าน

S41 ไงครับท่าน

Comment

ซื้อมาเดือนเดียว ลำโพงซ้ายไปซะแล้ว ต้องส่งเคลม
                    ฟังๆ อยู่ดับไปข้างเดียว ลองเสียบหูฟังแล้วออกครบ แสดงว่าเป็นที่ลำโพงตัวเครื่องแน่ๆ

Comment

อยากทราบว่า จขกท.ซื้อผ่านร้านหรือว่าที่เค้าประกาศขายค่ะ..
                      แล้วที่เค้าประกาศขายราคาถูกกว่าร้าน อันนี้น่าไว้ใจไหม

Comment

Originally posted by aqil View Post
                        อยากทราบว่า จขกท.ซื้อผ่านร้านหรือว่าที่เค้าประกาศขายค่ะ..
                        แล้วที่เค้าประกาศขายราคาถูกกว่าร้าน อันนี้น่าไว้ใจไหม
                        เอา Serial โทรไปเช็คก่อนครับ

Comment

สมมุติเรานัดดูสิ้นค้า แล้วเอา SERIAL โทรเช็คที่ 0 ก่อนได้ใช่ไหมค่ะ ก่อนที่เราจะทำการจ่ายเงิน.ให้เราโทรเช็ดเรือง SERIAL .อันนี้เข้าใจถูกไหม.

Comment

ก็มัน โซ นี่ไงครับ เป็นอย่างนี้แหละครับ แล้วตอนซื้อประกันเปลี่ยนหรือว่าซ่อมล่ะครับ

Comment

แถมยังแพงกว่ายีห้ออื่นอีกต่างหากที่จริงน่าจะบริการให้ดีกว่านี้น่ะ แต่ที่อื่นคงดีมั่งครับการบริการผมก็ไม่รู้

Comment

Working...
                              X