Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นLost planet แล้วคอมดับ อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นLost planet แล้วคอมดับ อะครับ

คือ เกมส์อื่น นี่ไม่เป็นเลยนะครับ

Crysis
    AssCreed
    Dota
    Rag
    ฯลฯ

คืออาการมัน ไม่แน่ไม่นอนครับ

แต่โดยส่วนมากแล้ว จะดับ ตรงที่มี Bale ตัวใหญ่ ออกมาจากน้ำแข็ง

/ ฉาก บอส หนอนดิน /ตัวที่อยู่ในน้ำแข็ง แตกออกมาจู่โจมเรา - -

คือ เครื่อง มันดับไปแบบไม่ restart ด้วย แล้วก็ จอ สีส้มครับ

ต้องเปิดเครื่องใหม่ เซง มาก เยย - -

อยากจะรู้ หลายๆข้อเสนอแนะครับ ว่า

มันเป็นที่อะไรกันแน่

HDD : 1
    PSU 460 Watt Ener max
    VGA 8800GTS 512M
    DVD-RW : 1

จากการ ดูอุณภูมิ

Cpu เด้งไป90กว่าๆเลยครับ เปิดเล่น นาน10นาทีเอง

รอบพัดลม 2015 RMS

GPU ปกติดีครับ

จะทำยังไงดีครับ

ไม่รู้จะถอดอะไรออกมาดู ซิลิโคนก็เพิ่งทาไป ใช้mx-2 ด้วย
    Last edited by Arcady; 12 Jun 2008, 18:22:44.

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่จอ รึเปล่า Wide screen 19"

OS Window XP 2003 sp2

DirectX9.0C

Comment

ดูเรื่องความร้อนก่อนนะครับอาการแบบนี้ ยิ่งเล่นกับเกมส์กราฟริกสุดๆแบบนี้แล้วยิ่ง % สูงเลยครับ ^^

เชคดูนะครับเริ่มที่ CPU ก่อนเลย....

Comment

ลองเช็คดูแล้วอะครับ

Cpu เด้งไป 90 ครับ เวลาด่านหิมะอะไรแบบนี้ เจอตัวใหญ่ๆ รัน Test Performance ได้ 10นาทีคับ

แต่เจ้า MCP มันเด้งไป 60 ขนาดแค่เปิดเกมส์อะครับ

ช่วยด้วยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
        Last edited by Arcady; 12 Jun 2008, 11:03:53.

Comment

วู้ๆๆร้อนไปแล้วมั้งคับ 80 เลยเหรอ ลองดู GPU ด้วยอะคับ ปกติถ้าเล่นเกมส์มันจะมากกว่า cpu อยู่แล้ว
          ถ้า GPU น้อยกว่า CPU ก็แสดงว่า แสดงว่ามีปัญหากะพัดลม cpu ลองดูคับ

หรือเราเข้าใจผิด 80 นั่นเป็น โพรเซส เหอะๆ

Comment

พัดลมอยู่ที่ 2015 RPM

มันขึ้นไป เมื่อตะกี้ 97 เลยอะครับ ยังไม่ดับ ผมเลยปิด เกมส์ไปก่อน

GPU

ไม่เกิน 65 ครับ พัดลม 70 รอบ

Comment

..........

Comment

ใช้ CPU FAN check หรอ ระวังมัน FAke ละ

Comment

ของป๋มก็มีอาการเหมือนกันแต่ ม่ะช่ายเกมนี้คับ ^^ เล่น ๆ แล้วดับคาอากาศเลยคับ

น่าจะเปงที่อุณภูมินะคับ อาการเดียวกันคับ เพราะป๋มย้ายเคส จากเคสใหญ่มาใส่เคสเล็ก ๆ อะคับ ความร้อนระบายไม่ทัน

Comment

97 เลยหรอ คอมไหม้ได้นะครับ

Comment

Working...
                    X