Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาแนะนำกันเยอะๆหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาแนะนำกันเยอะๆหน่อยนะครับ

คือผมเพิ่งได้ X-Fi Xtreme Music มาน่ะครับ แต่ไม่รู้จะตั้งค่ายังไง ให้เสียงที่ได้ออกมาดีที่สุด ให้มีวิธีตั้งค่าเกี่ยวกับการ์ดตัวนี้ ช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ จะขอบคุณมากจริงๆครับ ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์ในเรื่องนี้เลย สุดท้ายครับ ช่วยแนะนำโปรแกรมฟังเพลง แล้วก็ดูหนังหน่อยนะครับ ดู Hi Def ได้ยิ่งดีครับ ฝากด้วยนะคร้าบบ

ไม่มีใครแนะนำเลยเหรอเนี่ย TT

Comment

ปิดลูกเล่นมันให้หมด อิๆ

Comment

Originally posted by norradach View Post
        ปิดลูกเล่นมันให้หมด อิๆ
        ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

สูตรผมนะ
          ปิด Eq โปรแกรมเล่นเพลง และ Windows
          ลำโพงตั้ง Flat ตั้ง Vol ดังปลานกลาง
          ปรับ Eq ที่ X-fi (แล้วแต่แนวเพลง)
          ตั้ง Crytalizer ที่ 65
          ปรับ Vol ที่ X-fi
          *foobar กับ ASIO4ALL = เพลง
          *Power Dvd = หนัง
          *KM player = หนัง (AVI)

Comment

ว่าแต่ [S]imple [P]lan เพลงไรเจ๋ง
            แนะนำมั่ง

Comment

Originally posted by Shrek View Post
              สูตรผมนะ
              ปิด Eq โปรแกรมเล่นเพลง และ Windows
              ลำโพงตั้ง Flat ตั้ง Vol ดังปลานกลาง
              ปรับ Eq ที่ X-fi (แล้วแต่แนวเพลง)
              ตั้ง Crytalizer ที่ 65
              ปรับ Vol ที่ X-fi
              *foobar กับ ASIO4ALL = เพลง
              *Power Dvd = หนัง
              *KM player = หนัง (AVI)
              แจ่มเลยครับ ผมลองดูละ มีเรื่องจะถามเยอะเลยครับ
              santikon_golf@hotmail.com
              รบกวนแอดหน่อยครับ

Originally posted by Shrek View Post
              ว่าแต่ [S]imple [P]lan เพลงไรเจ๋ง
              แนะนำมั่ง
              ผมชอบเพลง Perfect ครับ เนื้อหาเพลงดี ดนตรีก็ดีครับ ^^

Comment

Originally posted by darkspecial View Post
                แจ่มเลยครับ ผมลองดูละ มีเรื่องจะถามเยอะเลยครับ
                santikon_golf@hotmail.com
                รบกวนแอดหน่อยครับ
                ผมไม่เก็งครับ ลองผิดถูกเอา
                ลองดูนี่ดีกว่าfoobar เจ๋งจริง
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=145548

Comment

ผมไม่เก็งครับ ลองผิดถูกเอา
                  ลองดูนี่ดีกว่าfoobar เจ๋งจริง
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=145548
                  ขอบคุณคร้าบ

Comment

ปิด EQ ฟังแบบ Flat แล้วปรับ treble bass ที่ลำโพงเอา

Comment

Working...
                    X