Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม x3 ถึงทำตู้ซับแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Aeromancer View Post

Reflex Bandpass Box

Reflex Bandpass Box ส่วนใหญ่จะไม่เห็นในลำโพงบ้านครับ ส่วนใหญ่เจอในรถยนต์ ใน X3 ผมไมแน่นใจว่า ตัวดอก Sub หันด้านไหนเข้า Port
    รถผมก็ตีตู้อย่างนี้... ช่างเขายังเรียกว่าตู้ปิดเลย..

ตอนนี้ยังคิดจะรื่อทิ้งติดแก๊สเลยครับ...

Comment

และผมคิดว่า ลำโพง pc ส่วนใหญ่ ..เป็นแบบ Reflex Bandpass Box

Comment

Originally posted by shutter_xx View Post
        รถผมก็ตีตู้อย่างนี้... ช่างเขายังเรียกว่าตู้ปิดเลย..

ตอนนี้ยังคิดจะรื่อทิ้งติดแก๊สเลยครับ...
        คงเป็นความเข้าใจผิดของช่างน่ะครับ ตู้ปิด เค้าปิดจริงๆเลยครับ

ติดเลยครับ ช่วยชาติประหยัดพลังงาน ถึง LPG ขึ้นก็ไม่ถึงขนาดน้ำมัน เห็นด้วยอย่างยิ่ง

Comment

อยากบอกแค่ว่าเบสที่ได้ 1ลูกเฟสจะมาแค่ 180 องศา จาก 360 ครับ พวก ht และผมไม่นิยมครับ

Comment

แบนพาส ถูกแล้วครับ แต่มันหันตูดเข้าหา พอร์ทนะครับ

Comment

มาเก็บความรู้ครับ

Comment

Working...
              X