Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ

คือ มันเข้าวินโดว์ไม่ได้อ่าคับ พอกำลังจะเข้าก็เด้งแล้วรีสตาดใหม่ สเปคเครื่องคับ 5000+BE บอดAX78 RAM 1*2GB 800 ลองเอาฮาดดิสเพื่อนมาก็ไม่ได้ แต่พอไปใส่อีกเครื่องได้เฉยเลย
    งงมากๆเลยคับใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณมากๆคับ

ดันไปช่วยทีนะคับ

Comment

​ลองหาแรมอันอื่นมาลองเปลี่ยนดูครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยเป็น แรมมันเสีย

อาการเหมือนกันนี่แหละ พอเปลี่ยนแรมก็หาย

ไม่ได้ฟันธงว่าแรมของท่านเสียนะ แต่อยากให้ลองเปลี่ยนแรมดู

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post
        ​ลองหาแรมอันอื่นมาลองเปลี่ยนดูครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยเป็น แรมมันเสีย

อาการเหมือนกันนี่แหละ พอเปลี่ยนแรมก็หาย

ไม่ได้ฟันธงว่าแรมของท่านเสียนะ แต่อยากให้ลองเปลี่ยนแรมดู
        ลองแล้วไม่หายคับ มันจำเป็นต้องใส่คู่ป่าวคับ ที่ผมลองใส่ไป1อันเองคับ
        Last edited by itsaraphong; 12 Jun 2008, 12:21:41.

Comment

ถ่านไบออสหมดแว้ว

Comment

แบบนี้ต้องไล่ทีละชิ้นแล้วคะ ลองดูว่า cpu+ซิ้งมีตรงไหนไม่แน่นบ้างหรือป่าว ส่วนแรมไม่น่าจะเสียพร้อมกันได้ 2 แถวลองดูสาย sata ด้วยนะคะว่าขาดในหรือป่าว ค่อยๆไล่ทีละชิ้น ใจเย็นๆเดี๋ยวก้อหาสาเหตุเจอคะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
              แบบนี้ต้องไล่ทีละชิ้นแล้วคะ ลองดูว่า cpu+ซิ้งมีตรงไหนไม่แน่นบ้างหรือป่าว ส่วนแรมไม่น่าจะเสียพร้อมกันได้ 2 แถวลองดูสาย sata ด้วยนะคะว่าขาดในหรือป่าว ค่อยๆไล่ทีละชิ้น ใจเย็นๆเดี๋ยวก้อหาสาเหตุเจอคะ
              ลองแล้วคับแน่นทุกชิ้นเลย เปิดเครื่องมันบูตแล้วแต่พอจะเข้าวินโดว์ ก็รีสตาดเองเลย

Comment

ลองสลับอุปกรณ์กับเครื่องอื่นดูยังครับ

แบบว่า เอา CPU, RAM, ฯลฯ ของท่านไปลองกับเครื่องอื่น

ลองไล่ไปที่ละชิ้น

แล้วลองเปลี่ยนสาย SATA หรือ สาย IDE ด้วยครับ เผื่อมันอาจจะขาดใน ตามที่คุณ joykajaa แนะนำ

ยังไงก็ขอให้แก้ปัญหาได้นะครับ

Comment

ลองเปลี่ยน power supply กับเครื่องอื่นดู อาจจะเป็นเพราะ power supply เสื่อม

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post
                    ลองสลับอุปกรณ์กับเครื่องอื่นดูยังครับ

แบบว่า เอา CPU, RAM, ฯลฯ ของท่านไปลองกับเครื่องอื่น

ลองไล่ไปที่ละชิ้น

แล้วลองเปลี่ยนสาย SATA หรือ สาย IDE ด้วยครับ เผื่อมันอาจจะขาดใน ตามที่คุณ joykajaa แนะนำ

ยังไงก็ขอให้แก้ปัญหาได้นะครับ
                    ลองแล้วคับไม่ได้เหมือนกัน ขอบคุณคับที่แนะนำ

Comment

Originally posted by behind the hill View Post
                      ลองเปลี่ยน power supply กับเครื่องอื่นดู อาจจะเป็นเพราะ power supply เสื่อม
                      ไม่เสียคับลองแล้ว
                      Last edited by itsaraphong; 13 Jun 2008, 22:28:44.

Comment

fyoใครรู้บอกทีคับ

Comment

แก้ได้ยังครับ

ดัน

Comment

แก้ได้ยังครับ

ดัน
                            ยังเลยคับ งงเลยเหอๆไม่รู้เป็นที่อะไร

Comment

Working...
                            X