Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดนึง ผมอยากรู้วิธี rip เอาเฉพาะ เสียง ออกจากพวก vcd อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดนึง ผมอยากรู้วิธี rip เอาเฉพาะ เสียง ออกจากพวก vcd อ่ะครับ

พอดีมี vcd mv เพลงอยู่ แต่อยากเอาแต่เพลงออกมา เพื่อที่จะไปเปิดพังในรถ อ่ะครับ พอจะมีวิธีในการทำบ้างหรือเปล่า ครับ
    แล้วจะต้องใช้โปรแกรม อ่ะไรบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

วิธีทำก็ง่าย ๆ ครับ เปลี่ยน output เป็นเสียงอย่างเดียว ใช้ tmpg_encode ครับ

Comment

เอา jet audio อัดเอาก็ได้คับ โหลดฟรีครับโปรแกรมนี้ แล้วเลือก record เอาคับ รับรอง ลำโพงมีเสียงอะไรออกมา อัดได้หมดคับผม

Comment

ใช้ Aurora Media Workshop ครับ
        ถอดเสียงได้ทั้ง VCD , DVD คุณภาพสุดสุด เลือกบิตเรตได้

แล้วใช้ Nero WaveEditor ตัดเอาเฉพาะส่วนที่ต้องการ

Comment

Working...
        X