Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาไงดี ไดร์ดีวีดีของasusหรือlgดีอ่ะ เพราะLGมันออก22Xแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาไงดี ไดร์ดีวีดีของasusหรือlgดีอ่ะ เพราะLGมันออก22Xแล้ว

ที่งานคอมมาร์ค LGรุ่นGH22NP กับGH22LPมันราคา 819กับ889 ทั้ง2ตัว 22Xหมด

ขอเน้นการใช้งานเป็นหลักครับ แบรนด์ไหนดี

asus

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
      asus
      ตามนั้นครับ

Comment

ผมชอบ lg

Comment

Pioneer TDK plexwriter

Comment

asusอะครับ(ของเค้าดีครับขนาดใส่แผ่นลายนิดเดียวเองพี่เค้าไม่อ่านแผ่นซะงั้นอะครับทั้งที่แผ่นยังใหม่ๆอยู่เลย)หุหุ
            แต่ผมเชียร์asusอะครับ

Comment

Asus ครับ
              X มากก็ไม่รู้จะเอามาทำอะไร เพราะส่วนใหญ่ผมจะไรท์ที่ 4X สูงสุด 8X

Comment

LGครับ

Comment

ใช้ X สูงเกิน HD ส่งไปไม่ทัน หรือเครื่องไม่ทัน แผ่นก็เสียครับ
                  Drive ไม่ต้องเน้นความเร็วหรอก เอายี่ห้อไว้ดีกว่าครับ
                  ที่ผมใช้ อย่างมากก็ 16X แต่ถ้าจะเป็นไฟล์งาน เอา 4 หรือ 8 ก็พอครับ
                  ส่วน ASUS หรือ LG ดีกว่ากันคงบอกไม่ถูก ต้องใช้มันนานๆ เปรียบเทียบกันเองทั้ง 2 ตัว

Comment

Asus คับ

แต่ผมใช้ LG เพราะได้ฟรีก้อเลยใช้

Comment

แผ่นตูไรท์ได้แค่ 16X ซื้อ 22X ไปก็เท่านั้น

Comment

ไรท์อยู่แค่ 4X - 8X
                        ไรท์เร็วไปก็เท่านั้น โอกาศเสียสูงและไรท์แล้วเก็บข้อมูลได้พักเดียวก้อ่านไม่ได้
                        เลยไม่รู้จะไรท์สูงๆไปทำไมครับ

Comment

แล้วก้นมันต้องแบบATA หรือSATA ถ้าพูดถึงความเร็วการอ่านกับไรท์แผ่น2อย่างนี้ โดยไม่พูดถึงส่งผ่านข้อมูลจากก้น ค่าของมันเหมือนกันหมดไม่ต่างอะไรเลยใช่ไหม

Comment

อิอิ

Comment

Originally posted by deedee View Post
                              ไรท์อยู่แค่ 4X - 8X
                              ไรท์เร็วไปก็เท่านั้น โอกาศเสียสูงและไรท์แล้วเก็บข้อมูลได้พักเดียวก้อ่านไม่ได้
                              เลยไม่รู้จะไรท์สูงๆไปทำไมครับ
                              ตามนั่นครับ อย่าโง่ มองตัวเลขมากนักเพราะเราไม่ได้ใช่ความเร็วสูงสุดอยู่แล้ว ครับ

Comment

Working...
                              X