Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆช่วยจัดสเป็กทีครับไม่เอาจอครับงบ10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆช่วยจัดสเป็กทีครับไม่เอาจอครับงบ10000

ผมใช้เล่นเน็ต เกมส์ออนไลน์ และอยากเล่นเกมส์พวกโปรสตรีท อะไรประมาณนี้ครับ โดยส่วนตัวผมชอบ asus intel nvidia ประมาณนี้ครับ อ่อแล้วผมอยากรู้ว่าHDDของเดิมใช้ได้หรือป่าวคือคอมผมเก่าแล้วครับและเวลาเปิดมานต้องกดF1ตลอดเลยครับ รบกวนพี่ๆช่วยทีนะครับ ขอบคุนล่วงหน้าครับผม อ่อผมจะซื้อวันที่13แล้วครับพรุ้งนี้แล้วจะไปเดินดูที่มาบุญครองครับ อ่อไม่เอาจอนะครับ แล้วจะมาขอบคุณอีกทีครับผม

แอบมาอับครับ

Comment

ช่วยทีครับใจร้อนแล้วพรุ้งนี้ไปซื้อแล้วอยากรู้เร็วๆ*-*

Comment

www.jib.co.th
        Attached Files

Comment

X2 4600+ 2200
          ASROCK ALIVENF6-VSTA 1500
          RAM ROX 660 1Gx2 1200
          HDD เดิม
          DVD เดิม
          CASE เดิม
          PSU DELUX 500W 900
          PCI-E GF9600GSO 3800

9600 ลื่นทุกเกมส์ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            X2 4600+ 2200
            ASROCK ALIVENF6-VSTA 1500
            RAM ROX 660 1Gx2 1200
            HDD เดิม
            DVD เดิม
            CASE เดิม
            PSU DELUX 500W 900
            PCI-E GF9600GSO 3800

9600 ลื่นทุกเกมส์ครับ
            ขอบพระคุณมากเลยคร๊าบผมขอบคุงค๊าบ*-*

Comment

Originally posted by Shrek View Post
              ขอบคุณอีกคนครับผม*-*

Comment

อ่อเปลี่ยนใจไปซื้อ1000ทิพแล้วครับเห็นเค้าบอกว่าของเยอะเลยเเล้วผมจะรู้เรื่องไหมเนี่ย- -*จาพยายามหาสเป็กตามที่พี่ วิกร จัดไวครับขอบคุณคร๊าบ
                Last edited by kawza; 13 Jun 2008, 01:10:50.

Comment

ผมขอบคุณพี่ๆที่มาช่วยนะครับ แต่เนื่องจากว่าผมมาคิดไปคิดมามันก็แพงอยู่อันเงินนั้นพอมีครับแต่ผมเสียดายของที่มันยังไม่พังนะสิทีนี้แบบว่าอยู่กะมันมานานถึงกระตุกบ้างก็ยังไปได้- -*ผมเลยมีหลายๆเรื่องที่อยากถามพี่ๆครับ
                  อันดับแรกผมจะบอกสเป็กคอมของผม(เท่าที่ผมได้รื้อดูมาเมื่อสักพักนี้((กว่าจะประกอบเสด))(((เสดแล้วคีบอร์ดก็ไม่ติดเมาส์ก็ค้าง)))ได้ดังนี้ครับ)เมนบอร์ดเป็นบองGigabyte GA-85R533 REV2.0 ตรงที่ใส่CPUเขียนว่าMPGA 478 B การ์ดจอเป็นของ Nvidia FX5200 แรมเป็นของKingmax512-1ตัว*256-1ตัว Power Supply ของNeolution Model:ATX450W ฮาร์ดดิส(อันนี้ผมมองไม่เห็นเลยไม่สามารถบอกได้ครับ อ่อและผมคลิ๊กขวาดูที่ป๊อบเปอตี้ เขี่ยนว่า CPU1.70-1.72 768MB of Ramครับเท่าที่ผมดูมาทั้งหมดก็มีดังนี้
                  ซึ่งคอมผมมีปัญหาอยู่ว่าเวลาเปิดเครื่องมันต้องกดF1ตลอดครับและบางที่พอใช้ๆอยู่มันก็ดับมั่งล่ะ ไม่ก็เมาส์ค้างมั่ง คีบอร์ดไม่ทำงานมั่งและบางที่ก็อ่านแรมแค่512มั่ง256มั่ง768มั่ง ผมจึงอยากทราบสาเหตุและวิธีแก้ไขครับ (ตัวผมเองคิดว่าถ้าจะซื้อผมก็จะซื้อเมนบอร์ดกับแรมครับเอาที่ใช้ได้กับไอ้ที่ผมมีอยู่เนี่ยครับพี่ๆคิดว่าดีไหม และถ้าจะซื้อเอารุ่นอะไรดีทั้งแรมและเมนบอร์ครับ แรมผมคิดว่าถ้ายัดได้ถึง2GBผมก็เอาครับยังพอไหว อ่อและก็เมาส์กับคีบอร์ดด้วยนะครับเอาที่เข้ากะบอร์ที่พี่ๆแนะนำได้ก็ดีครับ เอางบที่พี่คิดว่าเหมาะกับสภาพของที่เหลืออยู่แบบนี้ครับ ผมขอวานพี่ๆอีกรอบครับนี่ก็กะว่าไม่นอนแล้วรอก่อนเช้าได้คำตอบผมก็จะขึ้น ก ท ม ไปซื้อที่1000ทิพเลยครับ และอีกอย่างครับเรื่องระบายความร้อนเนี่ยควรจะเปลี่ยนซิ้งไหมครับของเดิมผมว่ามันร๊อนร้อน การ์ดจอก็ร้อนควรติดพัดลมเป่าดีไหมครับคือผมสังเกตุดูพัดลมการ์ดจอมานหมุนช้าๆเร็วๆครับ ส่วนเรื่องอื่นๆที่ผมสงสัยผมจะลองหาคำตอบเองบ้างเพราะรู้สึกว่าถามยาวมากเลย- -*สุดท้ายขอขอบคุณพี่ๆที่ช่วยตอบนะครับ ผมจะคอยเข้ามาเช็คจนกว่าจะตี5ครับหวังว่าพี่ๆคงตื่นมาตอบ- -*เพราะต้องเดินทางตี5บ้านผมมันกันดาร- -*ขอขอบคุณครับ

Comment

มารอดูเป็นระยะระยะ- -*อย่างใจจดใจจ่อ

Comment

อีกซักที จะตี5และคร๊าบพี่น้องอีก2ชั่วโมง- -"

Comment

ยังมิมีใครตอบ- -*

Comment

นอนดึกจัง

Comment

ช่วยจัดสเป็คคอมฯให้หน่อย ในงบ25000
                            และประกอบด้วยอะไร เพราะอะไรถึงเลือก
                            รบกวนหน่อยค่ะ

Comment

Working...
                            X