Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้การ์ดจอเล่นเกมส์rtsเข้ามาแนะนำหน่อยคับ งบ 3000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้การ์ดจอเล่นเกมส์rtsเข้ามาแนะนำหน่อยคับ งบ 3000

คือ รู้ว่าการ์ดจอที่ใช้ddr3 ram 256 มันเล่นได้ภาพสวยกว่าการ์ดจอทีใช้ ddr2 ที่ใช้แรม 512 แต่ว่าพอยูนิตเยอะแร้วมันก็ช้าลงไป แต่อยากจะรู้ว่า ddr2 แรม 512 จะเล่นได้ลื่นมากกว่ามั้ย ถ้าเป้นเกมส์แนว rts เพราะขนาดความจุเยอะกว่า เข้าใจผิดยังไงก็บอกผมด้วยนะ คับ อ๋อ ที่กล่าวมา คือ ใช้Gpu ดัวเดียวกันนะคับ ที่ผมเข้าใจถูกหรือป่าวคับ ช่วยหน่อย แร้วก็แนะนำการ์ดจอให้ผมซักตัวสองตัวนะคับ
    ขอบคุณมากนะคับ
Working...
X