Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมใหม่ เอา CPU ตัวไหนดี ระหว่า E6600 กะ AM2X2 4600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมใหม่ เอา CPU ตัวไหนดี ระหว่า E6600 กะ AM2X2 4600

จะซื้อคอมใหม่ เอา CPU ตัวไหนดี ระหว่า E6600 กะ AM2X2 4600
    ผมจะเอามาทำพวกตัดต่อแล้วก็ Capture ประมาณเนี้ยอ่ะครับ

แนะนำ เมนบอร์ดกะการ์ดจอให้ด้วยนะครับ

ถ้าให้เลือก cpu เอาE6600 กินขาดคับ

MB ก็ แล้วแต่งบท่านแล้วคับ
    DS4 ประมาณ 6พันกว่า
    p5w dh deluxe หมื่นนึง
    p5b deluxe ประมาณ8พัน
    ส่วนการ์ดจอทางด้านนี้ ไม่ชำนาญอ่ะ

Comment

การ์ดจอก็แล้วแต่งบ แล้วแต่เลือกค่ายอ่ะ

7950
      7900GT
      7800GT

X800
      X1950XT
      X1800

และอีกมากมาย

Comment

งบเท่าไหร่ครับ

Comment

แนะนำ E6600 ครับ

Comment

เชียร์ E6600 ครับ หาพวก อิอิ

E6600 Step6 Rev B2 ได้เรื่องอุณหภูมิที่ค่อนข้างต่ำ แต่แลกกับการที่มันลากไม่ค่อยไปนะครับ (เขาเล่ากันมา ตัวผมเองยังไม่ได้ลองลาก ต้องรอ M/B ตัวใหม่ )

Comment

งานตัดต่อวีดีโอเน้น CAPTURE
              CPU Intel Core 2 Duo E6600 หรือ E6700
              Intel P965,975X Chipset Board
              2GB DDR-II @800MHz
              การ์ดจอเน้น ATi
              HDD RAID-0 DUAL SATA-II
              แค่นี้เหลือเฟือครับ

Comment

E6600 ครับท่าน ส่วนที่เหลือตามข้างบนเลยครับ

Comment

งบประมาณ 4 หมื่น ไม่รวม dvd กะ จอ

Comment

E6600 ด้วยตนครับ อิอิ

Comment

แล้วเมนบอร์ดใช้ P5W DH Deluxe ไม่ดีหรอครับ

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                        งานตัดต่อวีดีโอเน้น CAPTURE
                        CPU Intel Core 2 Duo E6600 หรือ E6700
                        Intel P965,975X Chipset Board
                        2GB DDR-II @800MHz
                        การ์ดจอเน้น ATi
                        HDD RAID-0 DUAL SATA-II
                        แค่นี้เหลือเฟือครับ
                        เป๊กนี้นี่ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วการ์ดจอใช้ตัวไหนดี

Comment

E6600 เลยครับ
                          เรื่องบอร์ดนี่แล้วแต่งบนะครับถ้า
                          P5W DH Deluxe นี่ของหรู ออพชั่นบางอย่างอาจเกินความจำเป็นไปนิส
                          ถ้าธรรมดาๆก็ P5B ก็โอนะครับ
                          ส่วนการ์ดจอนี่ก้อตามงบอีกละครับ ถ้ามีการ์ดวิดิโอแล้วก้อเล่นธรรมดาๆ
                          ถ้ายังไม่มีก้อของ ATI พวกที่มีฟังชัน VIVO

Comment

Working...
                          X