สายถูก สายแพง ต่างกันจริงหรอ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: สายถูก สายแพง ต่างกันจริงหรอ

OverclockZone Member

Default สายถูก สายแพง ต่างกันจริงหรอ

โปรดใช้วิจารณญาณในการชม คิดซะว่าหาความรู้ใส่หัวครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/...pic=98305&st=0

คุยกันเรื่องสาย HDMI นะครับ

ขออภัยจั่วหัวไม่ชัดเจน อย่าถือสาคนเมา
    Last edited by รักจัง; 15 Jun 2008 at 16:11:44.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เสียเงินซื้อไปแล้ว แต่หาความต่างใดๆไม่ได้ นี่เซ็งเป็ดครับ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

Talking

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    เสียเงินซื้อไปแล้ว แต่หาความต่างใดๆไม่ได้ นี่เซ็งเป็ดครับ
    ตามนั้นเลย ใช้ได้กับ ทุกสายเลยมั้ง

OverclockZone Member JO's Avatar

HDMI digital tranffer อิ อิ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

จากประสบการณ์ ต่างอย่างแรง

OverclockZone Member เงา's Avatar

เข้าไปอ่านไม่ได้ครับ แป่ว

ชื่อกระทู้มันชื่ออะไรหรอครับ เดี๋ยวไป search อ่านเอาจากแคช Google ก็ได้

Quote Originally Posted by เงา View Post
    เข้าไปอ่านไม่ได้ครับ แป่ว

ชื่อกระทู้มันชื่ออะไรหรอครับ เดี๋ยวไป search อ่านเอาจากแคช Google ก็ได้
    บอดเค้าปิดปรับปรุงครับผม

OverclockZone Member Lightron's Avatar

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    จากประสบการณ์ ต่างอย่างแรง

OverclockZone Member darkspecial's Avatar

ความรู้ๆ ดันไป

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

IPS Driver Error

แต่ก็นะ พอจะเดาออก เค้าจะเขียนว่าอะไร
    Last edited by Aeromancer; 13 Jun 2008 at 02:02:41.

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ต้องใส่ id ก่อนเลย....ตอนแรกยังอ่านได้ อิอิ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

เออใช่ dvdgameonline เค้าประกาศปรับปรุงวันนี้นี่

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ของผมอยากลองเปลี่ยนสายดูบ้างไปซื่อ Monster THXที่เมตรล่ะ180 มาเพียบเลย พอมาลองใช้ดูผมก็ไม่รู้สึกถึงความต่างอยู่ดี(แต่มันเท่) สงสัยสายยังแพงไม่พอ-*-

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    ของผมอยากลองเปลี่ยนสายดูบ้างไปซื่อ Monster THXที่เมตรล่ะ180 มาเพียบเลย พอมาลองใช้ดูผมก็ไม่รู้สึกถึงความต่างอยู่ดี(แต่มันเท่) สงสัยสายยังแพงไม่พอ-*-
    เอ่อ แสดงว่านั่นสายลำโพงแล้ว รู้สึก Monster Standard THX Cer เมตรละ 180 เป็นแบบใส ๆ เงินทองแดงตีเกลียวแบบในรูปกันใช่ไหม ถ้าใช่รู้สึกมันเป็นสายสำหรับลำโพง Surround และ Center นะ ... คู่หน้าส่วนใหญ่มักใช้แบบตัวที่ 2 ครับ
    รูป รูป
    Last edited by Aeromancer; 13 Jun 2008 at 10:21:15.

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ต่างครับ
    ผมใช้แค่เส้นละร้อยกว่าบาทยังต่างจากของที่เขาแถมมาให้พอสมควร

ใครเคยลอลทดสอบแบบว่า

ให้เพื่อนท่านเป็นคน SET สายทั้งหมด ระหว่างสายแพงกับสายถูก ชนิดที่ว่าราคาต่างกันสุดขั้ว
    แล้วให้ท่านทำการฟัง แล้วบอก ว่าสายไหน แพง สายไหนถูก บ้างไหมครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ต่างครับ ค่อนข้างชัดด้วยสำหรับสายลำโพง (สายสัณญาณเห็นผลน้อยอ่า -*-)
    ถ้าเปลี่ยนเป็นสายดีๆแล้วยังไม่ต่าง สงสัยต้องเอาเงินไปเปลี่ยนหูด้วยครับ คิๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ต่างครับ ค่อนข้างชัดด้วยสำหรับสายลำโพง (สายสัณญาณเห็นผลน้อยอ่า -*-)
    ถ้าเปลี่ยนเป็นสายดีๆแล้วยังไม่ต่าง สงสัยต้องเอาเงินไปเปลี่ยนหูด้วยครับ คิๆๆๆๆ
    เปลี่ยนได้ขอเปลี่ยนเป็นหู ทนต่อการดึง (Wife Protection System) อิอิ

โคดต่าง ยิ่งแพงยิ่งต่าง แต่ถ้าลำโพงไม่ขี้ฟ้องมันก็ไม่ต่างกันมาก

งงม่ะคับ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    เอ่อ แสดงว่านั่นสายลำโพงแล้ว รู้สึก Monster Standard THX Cer เมตรละ 180 เป็นแบบใส ๆ เงินทองแดงตีเกลียวแบบในรูปกันใช่ไหม ถ้าใช่รู้สึกมันเป็นสายสำหรับลำโพง Surround และ Center นะ ... คู่หน้าส่วนใหญ่มักใช้แบบตัวที่ 2 ครับ
    สายแบบภาพแรกอ่ะครับ ผมซื่อมา6เส้นให้S750 กับ Z5500 สงสัยต้องไปเปลี่ยนหูอย่างที่ใครๆว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks