Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Max Net ได้ไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Max Net ได้ไม่

ตอนนี้ผมใช้โทรศัพย์ของ TOT อยู่ครับ ใช้เน็ตของทรูอยู่ แต่อยากเปลี่ยนไปใช้ Max Net นี้ได้ไม่ เพราะตอนนี้ใช้เน็ตทรูแพงมาก ความ 256 K 590 บาทเลยครับ แต่ตอนนี้เห็นของ Max Net ตอนนี้ 2M 590 เหมือนกัน ทำได้ไม่ล่ะครับแบบนี้

มันมีทางเลือกอยู่ 3 ทางนะ ทางที่ 1 คือไปลงทะเบียนขอความเร็วเพิ่มซึ้งสามารถทำได้แต่คุณต้องดูพื้นที่ให้บริการด้วยนะครับ คือเค้าจะตอบกลับมาภายใน 1 อาทิตย์ว่าพื้นที่ ที่คุณอยู่เนี่ยสามารถเพิ่มความเร็วได้ไหม(ส่วนใหญ่จะได้) 2.ถ้าไม่ได้จริงๆคุณใช้ Isp ของ true ถึง 1 ปีหรือยัง(กรณีพื้นที่ไม่สามารถขยายความเร็วได้)ถ้ายังจะยอมเสีย 2000.-บาทเพื่อยกเลิกไหม 3.เปลี่ยนเลยถ้าเข้าข่ายข้อ 2

Comment

ผมก้อใช้โทรสับของTOT คับ ผมใช้เมกเน็นได้คับ

Comment

เหอะๆ มันใช้ได้ด้วยเหรอคนล่ะคู่สาย
        งั้นแบบนี้คนที่ใช้โทรศัพท์บ้านtotก็ขอmaxnetหมดล่ะสิ
        ไม่งั้นมันจะแข่งขันทางตลาดกันทำไม ใช้โทรศัพท์บ้านอีกค่ายแต่ขอเน็ตอีกค่ายเออดีเนอะ มั่วสุดๆ

Comment

เดี่ยวให้ดูคับ ว่ามั่วไม่มั่ว

Comment

มีที่ไหนครับ ผมไม่เคยได้ยิน
            ใช้สายของ tot แต่ดันใช้เน็ต
            ของ maxnet ได้

Comment

อะคับ ไงรูปไม่ค่อยชัด เดี่ยวจะสแกนพรุ่งนี้ให้ดูเลย ดูอันนี้ไปก่อนเลย

งั่นถ้า รูปยังไม่เชื่อ อาจจะไม่ชัด พรุ่งนี้แน่นอนคับ ไม่งั่นก้อวันจัน อยู่หอ
              Last edited by น็อตคุฟ; 12 Jun 2008, 23:03:05.

Comment

เบอร์เดี่ยวกันคับไม่ได้โม๊ ที่maxnet เข้าบอกบ้านผมใช้ได้ ก้อใช้มานานเลย

Comment

ถ่ายมาใช่จะยีนยันได้ว่าใช้คุ๋ค่ายกับเน็ตคนล่ะค่าย อาจจะมี2เบอร์ก็ได้

Comment

Originally posted by น็อตคุฟ View Post
                    เบอร์เดี่ยวกันคับไม่ได้โม๊ ที่maxnet เข้าบอกบ้านผมใช้ได้ ก้อใช้มานานเลย

คุณ น็อตคุฟ เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ โทรศัพท์บ้านทั้งของ TOT และ TT&T จะออกใบชำระค่าบริการในนามของ TOT ครับผม ซึ่งบ้านผมก็เป็นแบบคุณนี่หละ บิลโทรศัพท์เป็นของ TOT แต่เช็คเข้าจริง ๆ ปรากฏว่าคู่สายเป็นของ TT&T ครับผม เพราะฉะนั้นมันก็เลยใช้ Maxnet ได้

Comment

มีเบอร์เดี่ยว มันก้อเบอร์เดี่ยวกัน 2 ใบ พรุ่งนี้คับ จะสแกนมาให้ดูเลย ถ้าไม่เชื่อ

Comment

อ่อ ผมไปถาม TOT มาแล้วคับ ผมใช้เน๊ตของTOT ก้อได้คับ

Comment

ผมก็ใช้ maxnet เมื่อก่อนเค้าเพิ่มใ้ห้1m ตอนนี้เป็น2m ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ ก็ดีคับ ว่าแต่ตอนออกใบเสร็จค่าโทรของผมก็เป็น tot เหมือนกัน

Comment

โห....เค้ายังไม่ได้เพิ่มให้ผมเลยครับ

บ้านผมยัง 1 เมก เท่าเดิมอยู่เลยอ่ะ

แล้วเมื่อไหร่มันจะมาเพิ่มให้เนี่ย

Comment

แล้วตกลงจะใช้ได้ไม่ล่ะครับนี้ โทรศัพย์ของ TOT ครับที่ที่ใบเสร็จจ่ายเงินมันมีคำว่า True ด้วยซิครับ

Comment

Working...
                              X