Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเล่นเกมเเล้วจอดับประจำเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเล่นเกมเเล้วจอดับประจำเลยครับ

เวลาเล่นเกมเเล้วจอมืดไปเฉยๆประจำเลยครับ เเต่ดูหนังไม่เคยดับเลยครับ มันจะเกิดจากpsuไฟไม่พอรึเล่าเพราะผมใช้psuที่ติดมากับเคสเลยนะ รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับ ปล.กาดจอเก่าเเล้วนะครับradeon9600xt

อาจจะใช่นะคับ
    จอมืดนี่เครื่องดับหรือเปล่า
    ถ้าดับ ผมว่าไฟไม่พอเป็นไปได้สูงมาก

Comment

ของผมก็เป็นนะ ใช้ G-VIEW 400W วูบเลย แต่เครื่องไม่ดับ

Comment

เวลาเล่นเกมเเล้วจอดับประจำเลยครับ

จอดับเเต่เครื่องไม่ดับครับ

Comment

รอชม

Comment

ลองดูพัดลม VGA หมุนรึเปล่าครับ

Comment

แปลกแฮะ น่าจะเป็นแต่ตอนดูหนังชมพูอย่างเดียวนะ

งงเหมือนกันอาการแปลกๆ

จอดับ = จับ...

Comment

ไม่แน่ๆ บางทีผมเล่นเน็ท แล้วเลื่อน scroll bar เร็วๆ ก็มีดับเหมือนกัน แต่เป็นแค่บางช่วง อย่างกับว่าเป็นปัญหาที่ซอฟแวร์งั้นแหละ

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
                  แปลกแฮะ น่าจะเป็นแต่ตอนดูหนังชมพูอย่างเดียวนะ

งงเหมือนกันอาการแปลกๆ

จอดับ = จับ...
                  กำลังวิเคราะห์ปัญหา เลื่อนลงมาเจอ คห. ทั่น กร๊ากกกเลย

Comment

เรื่องปกติของ ATI ครับ

ขนาดผมเขียนโปรแกรม เกี่ยวกับพวก Lighting หรือ Shader หนักๆเนี่ย
                    เวลาเรนเดอร์ ต้องลุ้นไม่ให้มันดับ -*-

การ์ดจอมันไม่ไหวครับบอกได้แค่นี้แหละ
                    ที่ การ์ดจอ ATI ต้อง specสูงเพราะมันกิน resource ในการ process ของ GPU มาก

แต่พวกการ์ดจอรุ่นสูงๆจะไม่ค่อยมีปัญหา อาจจะมีแต่น้อยกว่าการ์ดจอรุ่นเก่าๆ

Comment

ผมยังเป็นเลยอาการนี้ สเปกข้างลาสงเนี้ย ยังดับเฉพราะวินนิ้ง2007เท่านั้น เกมส์อื่นไม่ได้ แต่ก่อนเล่นก็ปิกติ

Comment

เข้าใจเเล้วครับสงสัยได้เลิกซื้อใหม่ล่ะ ขอบคุณทุกๆๆๆความเห็นเลยนะครับ

Comment

Originally posted by aunpungman View Post
                          เข้าใจเเล้วครับสงสัยได้เลิกซื้อใหม่ล่ะ ขอบคุณทุกๆๆๆความเห็นเลยนะครับ
                          ดีแล้วครับ มีอะไรก็ใช้อันนั้น ไม่ต้องซื้อใหม่ พอเพียงครับ พอเพียง

Comment

Working...
                          X