Announcement

Collapse
No announcement yet.

กลุ้มใจ งานเข้า เนื่องจากงาน Commart

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กลุ้มใจ งานเข้า เนื่องจากงาน Commart

วันนี้ไปซื้อ LCD BenQ 22" มาครับ ตัดสินใจอยู่นานว่าจะเอา 19 หรือ 22 ดี

ราคา 19 มัน 5900
    ส่วน 22 มัน 6690

สุดท้ายก็โลภ เอา 22 มา ทีนี้ปัญหามันก็มาครับ ก่อนซื้อเช็คทุกอย่างแล้ว ครบ ไม่ขาดอะไร

แต่ตอนแพ็คใส่กล่องผมมัวแต่กรอกใบรับประกัน และก็จ่ายเงินเลยไม่ได้ไปมอง

กลับมาถึงบ้านเปิดกล่องดู ปรากฎว่า สาย DVI หายไป เล่นเอาเซ็งเลย

แบบนี้จะทำยังไงดีครับ เอาบิลไปทวงคืนได้มั้ย - -"

หรือจะต้องตามเวรตามกรรมไป - -"

ถ้าไม่ลำบากในการเดินทางมากนักผมว่าไปทวงดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลางานไปทวงเลย

Comment

ว่าแต่มันแถมสายด้วยเหรอ....เช็คดีๆนะครับ ผมเคยหน้าแตกมาแล้ว...
        คิดว่ามันแถม ไปทวงเขาหน้าดำเชียว...

Comment

ตอนซื้อน้องคนขายบอกว่าแถม

จำได้ว่า BenQ แถมทุกรุ่นที่มี DVI นะ เพราะตัวเก่าผมก็แถมมา

ถ้างานนี้ไม่แถมคงจะเซ็งละครับ (เพราะหน้าแหก)

เปิดดูในคู่มือแล้ว มีสาย DVI ให้ด้วยครับ แต่ในกล่องผมไม่มี - -"

Comment

ทวงเถอะครับ เอาใบเสร็จไปด้วยหกล่ะ

Comment

ราคาถูกจัง

สาย DVI จอของ BenQ แถมทุกรุ่นนะครับ ถ้าขี้เกียจไปทวงลองไปห้อง IT market ดู เห็นมีคนเอามาขายเส้นละ 150

Comment

BenQ 22" รุ่นไหนครับ
                ราคาน่าสนมากมายเลย

Comment

Originally posted by oh!great View Post
                  วันนี้ไปซื้อ LCD BenQ 22" มาครับ ตัดสินใจอยู่นานว่าจะเอา 19 หรือ 22 ดี

ราคา 19 มัน 5900
                  ส่วน 22 มัน 6690

สุดท้ายก็โลภ เอา 22 มา ทีนี้ปัญหามันก็มาครับ ก่อนซื้อเช็คทุกอย่างแล้ว ครบ ไม่ขาดอะไร

แต่ตอนแพ็คใส่กล่องผมมัวแต่กรอกใบรับประกัน และก็จ่ายเงินเลยไม่ได้ไปมอง

กลับมาถึงบ้านเปิดกล่องดู ปรากฎว่า สาย DVI หายไป เล่นเอาเซ็งเลย

แบบนี้จะทำยังไงดีครับ เอาบิลไปทวงคืนได้มั้ย - -"

หรือจะต้องตามเวรตามกรรมไป - -"
                  ร้านไหนท่านพรุ่งนี้จะไปครับ บอกด้วยนะครับขอบคุณมากหรือว่าที่บูทเบนคิวเลย

Comment

BenQ ส่วนมากพนักงานลืมไห้สายมาครับ เพราะมันไม่อยู่ในกล่อง

Comment

ต้องทวง

Comment

สาย DVI ดีๆ มันแพงนะค้าบ ถ้าจำไม่ผิดเส้นละเป็นพันเลย

Comment

จอถูกจัง มีDVIด้วย อย่างนี้ต้องรีบไปสอย อิอิอิ

Comment

ลองคำนวนค่าน้ำมันดูอะครับ ถ้าขับรถไปเติมน้ำมันเท่าไหร่.คุ้มกันไหมถ้าไป
                            หรือถ้าไม่แน่ใจโทรไปถามดิลเล่อร์ในใบเสร็จก่อนว่ารุ่นนี้มี DVI มาให้หรือป่าว
                            ถ้ามีไปแล้ว..ก็ไปเอาเลยครับ เอาใบเสร็จไปด้วย..แต่ก็พูดยากนะครับ
                            ถ้าผมเป็นคนขายเพราะตอนตรวจรับสินค้าก็มีเนี้ยแหละมันอ้างได้ครับ
                            ทำหน้าเศร้า ขอความเหงใจ เข้าไว้ละกัน ครับ ขอให้โชคดี อิอิ

Comment

วันนี้ไปเอามาแล้วครับ

ทำหน้ายักษ์ใส่คนขาย ตอนกะลังขายจออยู่นี่แหละ หึหึหึ

พนักงงานขอโทษขอโพยใหญ่เลย

ปล. MRT มันผ่าน ออฟฟิศ กับ ศุนย์สิริกิตติ์อยู่แล้วครับ ถูกกว่าซื้อสายใหม่แน่ๆ

Comment

Working...
                              X