สวัสดีครับคือผมเริ่มสนใจเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเกมใหม่ๆโหดกันจังอยาก overclock แต่ติดปัญหาอยู่ที่ gpu 8800ul อยู่ที่ 70-80 องศา Q6600 50 นิดๆ ผมควรจะเริ่มยังไงดีครับ นี่ยังไม่ได้ full load เลยนะครับ(ลองหาอ่านในบอร์ดดูเลยรู้จักคำนี้ขึ้นมา) ผมควรจะซื้อ ถ้าผมจะซื้อ case ดีๆควรเป็นแบบ air cooling หรือ water ดีครับ อยากทำเองเหมือนที่สอนๆกันแต่เนื่องจากชีวิตไม่เคยแม้กระทั่งแกะซิ้งออกจากcpu แบบว่ากลัวเสียงดังเป๊าะแป๊ะ พอไปดูพวกอุปกรณ์โอ้มหาศาลเลือกไม่ถูกเลย มีคำถามผุดขึ้นมามากมาย
อย่าง ถ้าซื้อ liquid case แล้วพวก cpu vga เป็น aircooling จะดีหรือปล่าว หรือ เป็น water ทั้งหมดจะดีกว่า ถ้าซื้อจะซื้อของอะไรดี ไม่รู้จะถามยังไงดีละครับคำถามในหัวมีเป็นล้าน ขอความช่วยเหลือแนะนำแบบครบเซทให้ผมทีนะครับ ลองผิดลองถูกกะตังมีน้อย ภาวะโลกร้อนนี้ลำบากจังง