ถามเรื่อง Power Supply ของ TSUNAMI 580w เศร้า
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ถามเรื่อง Power Supply ของ TSUNAMI 580w เศร้า

coonweb's Avatar
    Pattaya Chonburi

Default ถามเรื่อง Power Supply ของ TSUNAMI 580w เศร้า

คือ ซื้อ PSU 580w ของ TSUNAMI มาอะคับ พัดลมเสียทั้ง 2 ตัวเลยคับ
    แย่เลย ไม่รู้ทามไงดี

OverclockZone Member supachai's Avatar
    หน้าเสรีเซ็นเตอร์

ซื้อใครมาอ่ะครับ

OverclockZone Member singha's Avatar

ส่งเครมเลยครับ อย่าปล่อยไว้นาน

OverclockZone Member noxi's Avatar
    รามอินทรา นิมิตใหม่

ของผม Tsunami 520w ใช้ได้เดือนเดียวเอง เปรี๊ยย!!!พรึบ!!!

มะอาวอิกเเล้ว

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ของผม580wเหมือนกัน

ใช้มาครึ่งปีละ ยังโอเค

OverclockZone Member PJ99OVER's Avatar

Default ถามเรื่อง Power Supply ของ TSUNAMI 580w เศร้า

ผมใช้เหมือนกัน ถ้าอยู่ในประกันส่งเครมดีกว่าครับ

OverclockZone Member popmanstory's Avatar
    ไนบาซ่า เจียงฮาย

รีบส่งด่วนไว้นานเด๋วเสียใจครับ เสียเงินด้วย

coonweb's Avatar
    Pattaya Chonburi

ตอนนี้ส่งเครมแล้ว คับ ร้าน MD พัทยา สงสัยต้องรอ....... อีก 2 อาทิตย์ ร้านเขาบอกงั้น

ราคาที่พัทยา 850.- บาท เศร้าเลย กะจะไว้ใช้งานนานๆๆ หน่อยดันเป็นงี้ ซะงั้น!!!!

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

ผมใชอยู่แกะประกันกระจายครับ เปลี่ยนหลอดไฟพัดลม เหอๆ ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่

tonzakung's Avatar

ตัวเท่าไหร่อะครับเนี่ย สวย

OverclockZone Member Farrell's Avatar
    261 ม.10 ต.บ้านหว้า อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

Quote Originally Posted by coonweb View Post
    ตอนนี้ส่งเครมแล้ว คับ ร้าน MD พัทยา สงสัยต้องรอ....... อีก 2 อาทิตย์ ร้านเขาบอกงั้น

ราคาที่พัทยา 850.- บาท เศร้าเลย กะจะไว้ใช้งานนานๆๆ หน่อยดันเป็นงี้ ซะงั้น!!!!

ที่ขอนแก่น ราคา 680 ครับ
    ผมเลยซื้อ Deluk 50A 500W ราคาที่ขอนแก่น 1,650

OverclockZone Member

รุ่นเดียวกันครับ

พังไปแล้วครับ

ไม่อยากเคลม เลยแงะมาดู
    ปรากฏว่า ตะกั่วกร่อน (สงสัยเพราะความร้อน) อัดตะกั่วบัดกรีเพิ่มเข้าไปก็ไม่หายครับ
    เอามัลติมิเตอร์วัดค่าตัว C สองตัวนั้น เลยเจอสาเหตุครับ
    ลาโลกไปเรียบร้อย เดี๋ยวหา C เบอร์นี้ใส่ได้จะลองซื้อมาเปลี่ยนเหมือนกันครับ ลืมไปแล้วว่ากี่ไมโครฟารัตลืมจดไว้ เดี๋ยวไปแงะมาดูอีกรอบครับ

ยังไงก็ระวังความร้อนด้วยนะครับ ร้อนจนตะกั่วละลายเลยครับ
    ของผมอาจเจอตัวซวยก็ได้ครับ เลยโชคร้ายไปครับ
    ซื้อมาจาก โอเอซีสขอนแก่น ฝากคนอื่นเค้าซื้อมาเหมือนกันครับ อยากลองดูก็งานเข้าเลยครับ แย่หน่อย

แถมนิดนึงครับ ซัพพลายรุ่นนี้ตรงบริเวณ์ฟิวส์นี่ พี่ท่านเล่นบัดกรีไว้เลย ถ้าจะเปลี่ยนคือ ไม่ใช่แค่ถอดตะแกรงพัดลมแล้วล้วงไปเปลี่ยนฟิวส์ได้เลย ต้องแงะสถานเดียว แย่หน่อยครับ บางทีไกลจากที่เคลมก็อาจจะเสียอารมณ์ได้ง่ายๆเหมือนกันครับ ถ้าทำให้มันเปลี่ยนง่ายๆกว่านี้ก็ดีครับ
    Last edited by Leim; 22 Nov 2008 at 23:30:45.

Bookmarks

Bookmarks