Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรม คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรม คับ

ตอนนี้ผมใส่ Geil ultra bus 800 1Gx2 =2G

ถ้าผมจะเพิ่มแรมอีก 2G โดยใส่ของต่างยี่ห้อเช่น OCZ 1Gx2 หรือ G skill 1Gx2 bus 800 จะทำได้ไหมคับ แล้วค่า CL ต้องเท่ากันด้วยป่ะคับ

แล้วจะสามารถ OC ได้ไหมคับ

แล้ว 4G ยังคง mode dual-channel อยู่หรือป่าวคับ หรือดีกว่านั้น

ขอบคุณคับ

เพิ่มแรม คับ

--------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ผมใส่ Geil ultra bus 800 1Gx2 =2G

ถ้าผมจะเพิ่มแรมอีก 2G โดยใส่ของต่างยี่ห้อเช่น OCZ 1Gx2 หรือ G skill 1Gx2 bus 800 จะทำได้ไหมคับ แล้วค่า CL ต้องเท่ากันด้วยป่ะคับ

แล้วจะสามารถ OC ได้ไหมคับ

แล้ว 4G ยังคง mode dual-channel อยู่หรือป่าวคับ หรือดีกว่านั้น
    สงสัยด้วยครับ กำลังจะถามอยู่เหมือนกัน แล้วถามเพิ่มอีกว่า ถ้าบัสต่างกันด้วยล่ะ แบบว่าคู่นึง 800 อีกคู่บัส 677 มันจะเป็นไงครับ

Comment

ไม่จำเป็น

Comment

สรุปคือทำได้ใช่ป่ะคับ

Comment

มีคู่มือบอร์ดหรือเปล่าครับ ลองอ่านดูก่อนนะว่า บอร์ดรองรับ Dual แบบ 4 แถวหรือเปล่า

มีหลายคนซื้อ 1GBx4 มาแล้วใส่ไม่ได้เน่อ

Comment

ขึ้นอยู่กับว่า MB รุ่นไหน Chipset ไหนงับ...
            ถ้ารุ่นเก่าๆ อาจจะไม่ support Dual Channel 4Gb

แต่รุ่นปัจจุบัน ใหม่ๆ ได้หมดละงับ....

ส่วน ค่า bus-CL ถ้าตั้ง auto มันจะหาค่าที่ใช้ร่วมกันได้ ทั้ง 4 ตัว RAM แล้ว run ที่ค่านั้นๆ งับ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
              X