Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ เรื่อง Wireless acer 5583

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ เรื่อง Wireless acer 5583

คือผมไม่เคยใช้ไวเรสเลยตั้งแต่ซื้อมา 1 ปี กว่าพอจะใช้จริง ๆ ก็ใช้ไม่ได้ครับ

เลื่อนเพื่อเปิดแล้วไฟก็ไม่ขึ้น แต่หน้าจอ ขึ้น Enable wireless แล้ว แต่ก็ไม่มีอะไรแสดงเลย

ลงไดร์เวอร์ ใหม่ก็ใช้ไม่ได้ มีวิธีแก้ไหมครับ

หมดประกันแล้วนะ เศร้าเลย

ดัน เบา ๆ

Comment

ไฟไม่ขึ้นนี่ อาจเป็นไปได้ว่าระดับฮาร์ดแวร์ไม่ทำงาน ครับ รอความเห็นท่านอื่นนะครับ

Comment

ดัน เบาอีกสักทีครับ

Comment

เคยใช้ 5583 อยู่หลายเดือน ใช้งานดูเวปทั่วๆไป ไม่มีโปรแกรม antivirus
          ในหนแรก ที่ต้องลง windows ใหม่ ,ก็ต้องลง windows + เปลี่ยนแผ่นใหม่ อยู่หลายรอบ กว่าจะเจอ และใช้ hardware ได้ครบทุกตัว
          ในส่วนของ driver wireless จะมีอยู่ 2-3ตัว ทั้งจาก acer.co.th และ acer.com,เลือก europe (<< โทรถามช่างที่ศูนย์ เค้าแนะนำมา)

ถ้าใน windows มองเห็นอุปกรณ์ wireless ก็สบายใจได้ว่า hardware ไม่เสีย
          เพียงแต่ต้องหา driver + windows version ที่ใช้งานให้ได้ เท่านั้นเอง
          Last edited by lepon; 14 Jun 2008, 00:06:21.

Comment

Working...
          X