Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเลือกซื้อ DVD-RW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีเลือกซื้อ DVD-RW

ต้องการอยากทราบข้อมูล ลูกเล่นว่ามีอะไรบ้างในตัว DVD-RW เพื่อที่จะได้พิจารณาในการซื้อ
    ใช้เพียงแค่เก็บข้อมูล ที่อ่านผ่านมามีแต่บอกยี่ห้อไหนดี

RAM KingMax Tiny BGA กับ KingMax SuperRam ต่างกันยังไงอันไหนดีกว่ากันครับ
    ราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เอางี้DVDดูง่ายๆเลยแล้วกัน

ดูที่มันรองรับ Dual layerได้

ส่วนDVD-Ramนั้นส่วนมากมันก็รองรับกันมากขึ้นแล้วยกเว้นบางรุ่น
    อีกอันก็Light Scribeถ้าไม่ค่อยได้สลักแผ่นฟังกชันนี้ก็ไม่ต้องสน

ส่วนยี่ห้อ ว่าจะใช้อะไร ก็แนะนำเกือบทุกยี่ห้อ แต่จะแนะนำ BenQกับAsus

ส่วนแรม Tinyมันเป็นแรมแบบเม็ดเล็กๆ ส่วน Superนั้นผมไม่รู้อะ รอคนอื่นมาตอบแล้วกัน

Comment

ขอบคุณครับ
      แต่ว่า Dual layer , DVD-Ram คืออะไรครับไม่รู้จริง ๆ

Comment

Dual layerเขียนแผ่นได้2ด้าน
        DVD-Ram ไม่ต้องไปสนใจหลอกครับ แผ่นมันแพง

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          เอางี้DVDดูง่ายๆเลยแล้วกัน

ดูที่มันรองรับ Dual layerได้

ส่วนDVD-Ramนั้นส่วนมากมันก็รองรับกันมากขึ้นแล้วยกเว้นบางรุ่น
          อีกอันก็Light Scribeถ้าไม่ค่อยได้สลักแผ่นฟังกชันนี้ก็ไม่ต้องสน

ส่วนยี่ห้อ ว่าจะใช้อะไร ก็แนะนำเกือบทุกยี่ห้อ แต่จะแนะนำ BenQกับAsus

ส่วนแรม Tinyมันเป็นแรมแบบเม็ดเล็กๆ ส่วน Superนั้นผมไม่รู้อะ รอคนอื่นมาตอบแล้วกัน
          แนะนำยี่ห้อ ด้วย นะ ราคา

Comment

Originally posted by KENG475 View Post
            RAM KingMax Tiny BGA กับ KingMax SuperRam ต่างกันยังไงอันไหนดีกว่ากันครับ
            Tiny BGA เป็นแรมแบบเม็ดเล็กๆคับ ส่วน Super Ram ก็เป็นแรมธรรมดานี่แหละครับ Tiny BGA ดีก่าครับ

Comment

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ แต่ Tiny BGA หายาก จะเลิกเล่นแล้วครับ

Comment

ลองรับ ASUS 1608P3S ไปพิจารณาครับผม ที่บ้านใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ราคาประมาณ 1,300 - 1,400 ครับผม

Comment

ผมว่า Pioneer ดีที่สุดครับ
                  เก๋ามานานแล้ว
                  แต่ใช้ Lite-on เพราะถูก อิอิ

Comment

ไม่ใช่samsungเป็นใช้ได้

Comment

Working...
                    X