Announcement

Collapse
No announcement yet.

memory หายครับช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• memory หายครับช่วยด้วย

สเป็กเครื่อง cpu 6000+ m/b m2n e ram crucial bus800 ซิ้งเหลือง 8ชิป 1gb*2 และ
    geil black dragon bus800 1gb*2 hdd wd 500gb vga xfx7600gt max ครับ
    อาการคือเช็คที่ my computer properties ดูทำมัย ram แจ้งว่าเหลือ 3.50 of ram ครับทั้งที่
    ผมมีการ์ดจอแยกไม่น่าจะแบ่ง ramไปใช้
    มีท่านใดทราบอาการนี้บ้างมั๊ยครับ รบกวนหน่อยครับไม่ทราบจริงๆว่าต้องเซ็ตตรงไหน ขอบคุณครับ

ลง OS 64 BIT ครับ เดียวกเห็นครบเองครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ลง OS 64 BIT ครับ เดียวกเห็นครบเองครับ

64กับ32bit มันต่างอย่างไร ผมใด้ยินมาว่าหนัก(กินสเปคเครื่อง) เป็นอย่างนั้นไหมครับ แล้วชอพแวร์และเกมที่เราใช้อยู่ ยังคงใช้ได้กับos64bitไหมครับ

Comment

สเปคท่าน ไม่มีคำว่าอืดแน่นอน มีแต่จะไวขึ้นผมรับรอง เพราะผมก็ สเปคเดียวกัน แรมน้อยกว่าเท่านึง ยังบอดได้เลยว่า ไวหว่า XP มากๆครับ แต่โปรแกรมบางโปรแกรมที่ลงไม่ได้ ต้อง หาversion ที่ลงได้มาแทนครับ แต่ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมครับ

Comment

ใช้ dfi เหลือแค่ 3

Comment

Working...
            X