Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอ ไวรัส flashy ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอ ไวรัส flashy ครับ

เจอ ไวรัส flashy ครับ คัยมีโปรแกรมฆ่าไวรัสตัวนี้บ้างครับ ขอด้วยคน

NOD32 Flashy-Fix
    http://www.nod32th.com/component/opt...d,290/lang,th/

วิธีการใช้งาน NOD32 Flashy-Fix

NOD32 Flashy-Fix มีไว้สำหรับกำจัดโทรจันที่ชื่อ Win32/Disabler.I Trojan หรือเป็นที่รู้จักกันในชื่อ Flashy โดยการทำงานของ Tools ตัวนี้จะช่วยในเรื่องการกำจัดไฟล์ และ service ต่างๆ ของโทรจัน flashy ภายใน hard disk ของคุณเท่านั้นไม่ได้รวมถึง flash drive ของคุณด้วย คุณต้องใช้โปรแกรม NOD32 ทำการสแกน flash drive ของคุณเอง ในส่วนของ password ของเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ คุณจะต้องเข้าไปแก้ไขเอง โดย password ที่ตัว flashy ได้ทำการสร้างขึ้นมานั้นคือ hacked เมื่อ Login แล้วคุณจะสามารถเข้าไปเปลี่ยน password ได้ด้วยตัวเอง

วิธีใช้งาน
    1. เมื่อคุณ download ลงมาแล้วจะได้รับไฟล์ NOD32 Flashy-Fix
    2. ให้คุณทำการ double click ที่ไฟล์ NOD32 Flashy-Fix เพื่อเริ่มการทำงานของโปรแกรม
    3. ให้คุณอ่านและทำความเข้าใจ License agreement แล้วกด I Agree
    4. เมื่อถึงหน้าต่าง Choose Component จะมี 2 หัวข้อให้คุณเลือกคือ
    - Remove Flashy Trojan คือการกำจัดตัวโทรจัน Flashy ออกไป
    - Scan and clean with NOD32 ทำการสแกนเครื่องของคุณด้วย NOD32 อีกครั้ง
    5. จากข้อ 4 . แนะนำให้คุณเลือกทั้ง 2 ข้อครับ แต่ถ้าคุณไม่มีโปรแกรม NOD32 อยู่ให้เลือกข้อ 1. ข้อเดียวครับ แล้วกด Do it now
    6. จากนั้นให้คุณทำการ restart เครื่องของคุณ

Comment

ไม่ด้องโหลดก้อได้คับ
      ขั้นแรกก้อเปิดหาไฟล์แฟชชี่ให้พร้อม
      เปิดหาโปรเซสแฟลชี่ให้เจอ
      เปิดRegeditหาให้เจอ(หาคำว่าFlashyกับชื่อไฟล์โฟลเดอร์ที่อยุ่ที่เดียวกับไวรัส
      ขั้นตอไปต้องเร็วหน่อยนะคับ
      ปิดโปรเซส
      ลบรีจิสทรี
      ลบไฟล์
      ถ้าทำทันก้อหายคับ
      (ผมเคยจัดการมาแล้ว
      เพื่ืิอนที่โรงเรียนเอาแฟลชไดรว์ที่มีแฟลชชี่มาเสียบคอมโรงเรียน ก้อวุ่นนกันใหญ่เลย)

Comment

สงสัยช่วงนี้เป็นช่วงรับน้อง ไวรัสก็เลยกลับมา อิอิ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ จะลองไปทำดู

Comment

แล้วจะเอาไวรัสออกจาก flash drive ยังไงอ่ะครับ

Comment

Working...
            X