overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ถามพี่ๆ เซียนเกมส์ครับ จะหาซื้อจอยแบบนี้ได้ที่เว็ปไหนบ้าง

OverclockZone Member Striker's Avatar

Thumbs up ถามพี่ๆ เซียนเกมส์ครับ จะหาซื้อจอยแบบนี้ได้ที่เว็ปไหนบ้าง

ก็คือช่วงนี้กำลังหาซื้อจอยดี ๆ เอาไว้เล่นเกมส์คลายเครียดน่ะครับ ก็ไปเจอเจ้าตัวนี้พอดี ของ XFX
    แต่ยังไม่ทราบเลยครับ ว่าจะหาซื้อได้จากเว็ปไหนบ้าง บังเอิญว่าผมอยู่ ต่างจังหวัดน่ะครับ
    ลองโทรไปถามทาง Ascenti ดูแล้ว แต่ก็บอกว่าของหมด แล้วก็ไม่รู้ว่าล็อตหน้าจะมาเมื่อไหร่

รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำเว็บไซท์ที่ขายตัวนี้อยู่ ให้หน่อยนะครับ ( ถ้าไม่สะดวก PM มาก็ได้ครับ )
    ขอบคุณครับ

ผู้มาเยือนเทสๆ
    Guest

แนะนำ Logitech งับ เอาไปเล่นไรอ่ะ ถ้าวินนิ่งก็ จอยเพล+ที่เสียบusb ประหยัดงบ+คุ้นมือ

worman
    Guest

ตัวนี้อย่าเลยครับ ผมมีอยู่
    ตัวปุ่มไม่แข็งแรงเลยครับ ผมเล่น NFS cabon แล้ว ปุ่มแตกเลย
    ส่วนตัวโยกก็อยูไกล โยกไม่ถนัด

Mac Addict User tassapon's Avatar

ร้าน dinosaur ที่ฟอร์จูน ขายอยู่ครับ ตัวละ 650

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by worman View Post
    ตัวนี้อย่าเลยครับ ผมมีอยู่
    ตัวปุ่มไม่แข็งแรงเลยครับ ผมเล่น NFS cabon แล้ว ปุ่มแตกเลย
    ส่วนตัวโยกก็อยูไกล โยกไม่ถนัด
    ปุมแตกเลยเหรอครับท่าทางเกร็งจัด
    แต่ตัวนี้ตรงปุ่มกากบาทมันจะไม่ได้เป็นปุ่มแยกแบบps2นะครับจะ้เป็นคล้ายๆคันโยกที่ซื้อมาติดเกมบอยสมัยก่อน
    แล้วตรงปุ่มอนาล็อกตรงโคนมันจะเปลือยๆไว้ดูแล้วบอบบางและชวนให้แมลงเข้าไปทำรังจริงๆ
    ถ้าไปซื้อขอเค้าดูของก่อนแล้วค่อยคิดดีๆนะ
    แต่ผมใช้แล้วยังไม่มีปัญหาอะไร มือใหญ่ด้วยมั้งเลยสะดวก

OverclockZone Member wezapure's Avatar

เห่อๆๆ ปุ่มแตก..เยย

OverclockZone Member cobra's Avatar

ไดโนเสาร์ที่พันทิพก็มี ราคาเดียวกัน
    จอยมันจะใหญ่กว่าของ ps อยู่นะครับ แต่เท่าที่ลองใช้ ไม่ได้รู้สึกว่ามันจะกดหรือโยก analog ลำบากแต่ประการใด
    ไม่เข้าใจเหมือนกัน ปุ่มแตก ลักษณะเป็นอย่างไร เพราะมันแข็งแรงทนทานดีมาก

OverclockZone Member Striker's Avatar

ของหาซื้อยากจัง ผมดูทาง http://www.ascenti.co.th สองอาทิตย์ก่อนนู้นก็บอกว่าของหมด (750)
    http://www.selectmore.com dinosaur (690) อาทิตย์ก่อน ก็บอกว่าของหมด(อีกละ) ไม่รู้หมดจริงรึปล่าว

เดี๋ยวผมหันไปซื้อจอยเพลย์จีนแดงอันละ 250 ซะเลย พี่ ๆ ท่านไหนมีเว็ปที่ขายหน้าร้านแล้วสั่งซื้อได้เลยมีมั๊ยครับเนี้ยะ T-T

OverclockZone Member tawnoei's Avatar

สำหรับผม ผมแนะนำให้ใช้ Logitech Rumberpad 2(ราคา 1390 บาท) ครับ เพราะจับถนัดมือ ทน และตอบสนองไวดีครับ (ผมก็ใช้จอยอันนี้แข่ง WCG 2006 และ คุณวี แชมป์ WCG 2 สมัยซ้อน(2004-2005) ก็ใช้จอยรุ่นนี้ครับ และคุณโอ๋ แชมป์ WCG 2006 ก็ใช้จอยรุ่นนี้ไปแข่งที่อิตาลีด้วยครับ) แต่ถ้าให้แนะนำจริง ๆ เรย ผมว่าเป็นจอยพวงมาลัย จะดีที่สุดครับ(แนะนำ Logitech MOMO(ราคา 3990 บาท) เหมาะสมสุดแล้วครับ มีดีกว่านี้ก็มีครับ แต่แพงมาก) ลองเอาไปประกอบการตัดสินใจดูนะครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เพื่อนผมซื้อยี่ห้อ OKer มาน่ะครับ

ตัวละ 199 แบบสั่นได้

เอามาเล่น Devil May Cry 3 น่ะครับ

ก็ใช้ได้ดี นะ

Bookmarks

Bookmarks