Announcement

Collapse
No announcement yet.

sataIกับsataII

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sataIกับsataII

ถ้าบอร์ดรับsataII แต่ใส่HDDsataI มันจะเป้นไรมั้ยครับ

เป็นครับ

มันจะวิ่งช้ากว่า sata2
    อิอิ

ใส่ได้เด้อ

Comment

ก็เอา HDเก่าไปห่อด้วยผ้านวมแล้วกระทุ้งกะพื้นบ้านสัก5-6ที แล้วเอาลองว่าเสียมั้ยแล้วเอาไปเครมจะได้ SATA2 กลับมาเพราะ SATA เลิกผลิตไปแล้ว แต่ไม่แนะนำเพราะถ้าทำไม่เป็นก็เครมไม่ได้คับ

Comment

ใช้ได้ครับ แต่วิ่งแค่ 150 ตามสเปก sata 1 ครับ

แค่ลองไปเคลมดูครับ ถ้าอยากได้ sata 2อย่าขนาดพังแบบนั้นเลยย

ถ้าเค้าไม่เรื่องมาก น่าจะได้ตัว sata 2 มาเลยครับ เพราะ sata 1 ไม่มีผลิตแล้ว

Comment

Working...
        X