Announcement

Collapse
No announcement yet.

Compaq V3111AU มีอินฟาเรดมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Compaq V3111AU มีอินฟาเรดมั้ยครับ

คือเห็นมันมีพอร์ตที่ข้างรูเสียบไมค์กับลำโพง แต่ต้องลงไดร์เวอร์ยังไงรึเปล่าครับ ถึงจะใช้อินฟาเรตได้

-*-

Comment

เป็นคำตอบที่เป็นประโยชน์มากเลยนะครับ ทำให้ผมฉลาดมากขึ้นเลยนะ พอกันทีกับเวปบอร์ดนี้ ทำเสียความรู้สึกมากเลยนะครับ ขอโทษกับผู้ที่ทำเพื่อส่วนรวมด้วยความตั้งใจจริงนะครับ

Comment

ไม่มีครับ มันแค่ใช้เคสด้านนอกแบบเดียวกะ ตระกูล v3000 ทั่วไปเอง ของผมรุ่นเดียวกะคุณครับ ไม่มีเหมือนกัน แต่มีสัญลักษณ์แปะไปงั้นแหละ บางบางรุ่นที่เคสลักษณะนี้จะมี

Comment

Originally posted by ์Netty View Post
          เป็นคำตอบที่เป็นประโยชน์มากเลยนะครับ ทำให้ผมฉลาดมากขึ้นเลยนะ พอกันทีกับเวปบอร์ดนี้ ทำเสียความรู้สึกมากเลยนะครับ ขอโทษกับผู้ที่ทำเพื่อส่วนรวมด้วยความตั้งใจจริงนะครับ
          แหม แล้วก่อนจะถามเนี๊ยะ หาข้อมูลบ้างหรือเปล่า
          ถ้ากว้างซะจริงๆ

Comment

Originally posted by pod View Post
            -*-
            เลียนแบบ เดี๋ยวจะฟ้อง สอยุด
            ลองดูที่คู่มืออ่ะจ้า ลองดูนะจ๊ะ

Comment

คุณ Netty ใจเย็น ๆ ครับ

ความจริงคุณต้องลองหาข้อมูลมาก่อนนะครับ
              ส่วนเรื่องอินฟาเรด สำหรับเครื่องที่มี เวลาลงก็ลงไดร์ฟเวอร์ก่อน
              ตอนจะใช้ก็เอาอุปกรณ์ที่มีอินฟาเรด เปิดไว้ แล้วก็เอามาจ่อใกล้ ๆ อินฟาเรดเครื่องเราน่ะครับ
              มันก็จะขึ้น Alert ขึ้นมาเหมือนตอนเสียบ แฮนดี้ไดร์ฟนั่นแหละครับ

Comment

หาข้อมูลแล้วสิครับ ถ้าหาเจอก็คงไม่มาถามอะไรแบบนี้หรอก เป็นเพราะผมเห็นที่เคสมันมีพอร์ตอินฟาเรตแล้วลองบีมข้อมูลแล้วมันไม่ได้ เลยลองแอดฮาร์ตแวร์แล้วใช้ไดร์เวอร์แบบสแตนดาร์ต แต่มันก็ยังใช้ไม่ได้ ไปเสิร์ชหาตามเวปทั่วไปเค้าก็ไม่ได้ลงรายละเอียดว่ามีหรือไม่มี ผมก็เลยมาถาม ไม่ได้เอะอะโวยวายเอาแต่ถามอย่างเดียวโดยไม่หาข้อมูลก่อนนะครับ เป็นเ้พราะหาแล้วมันไม่เจอ ถึงต้องมาถามคนที่มีประสบการณ์ไงครับ แต่แบบว่าเจออย่างงี้ อารมณ์เสียมาก
                ....ขอโทษนะที่โง่น่ะ

Comment

Originally posted by Netty View Post
                  หาข้อมูลแล้วสิครับ ถ้าหาเจอก็คงไม่มาถามอะไรแบบนี้หรอก เป็นเพราะผมเห็นที่เคสมันมีพอร์ตอินฟาเรตแล้วลองบีมข้อมูลแล้วมันไม่ได้ เลยลองแอดฮาร์ตแวร์แล้วใช้ไดร์เวอร์แบบสแตนดาร์ต แต่มันก็ยังใช้ไม่ได้ ไปเสิร์ชหาตามเวปทั่วไปเค้าก็ไม่ได้ลงรายละเอียดว่ามีหรือไม่มี ผมก็เลยมาถาม ไม่ได้เอะอะโวยวายเอาแต่ถามอย่างเดียวโดยไม่หาข้อมูลก่อนนะครับ เป็นเ้พราะหาแล้วมันไม่เจอ ถึงต้องมาถามคนที่มีประสบการณ์ไงครับ แต่แบบว่าเจออย่างงี้ อารมณ์เสียมาก
                  ....ขอโทษนะที่โง่น่ะ
                  ลักษณะคำพูดของคุณส่อถึงมารยาทในการใช้บอร์ดที่ต่ำมาก(ถึงมากที่สุด) เอะอะไม่ได้ดั่งใจก้โวยวาย ทุกคนในบอร์ดเค้าเป็นคนนะ ไม่ใช่ฝ่ายบริการตอบคำถาม ดูๆแล้วคุณเองก้ไม่ได้หาข้อมูลอะไรมาเลย คนเค้ามาตอบให้ก้บุญนักหนาแล้ว ส่วนข้อมูลได้หรือไม่ได้ก้ไม่เกียวอะไรกับคนในบอร์ดมันเกี่ยวกับสติปัญญาของคุณเองตะหาก จำไว้

Comment

คือ ... คนที่ใช้ Compaq V3111AU คงไม่ได้มีคุณ Netty คนเดียวนะ

และผมอยากรู้จังว่า ถ้าผู้ใช้คนอื่นเขาสงสัยเรื่องนี้เหมือน แล้วเขาจะแก้ปัญหาความสงสัยนี้ยังไงหนอ?

Compaq นี่แย่มาก ที่ไม่เอาใจใส่แก้ความสงสัยให้ผู้ใช้ ไม่มีช่าง ไม่มีคู่มือ

คุณ Netty ก็ใจร้อน อยากได้คำตอบเร็ว ๆ , กระทู้มันไม่บูดหรอกครับ หากต้องคำตอบรอข้ามวันกว่าจะเจอผู้รู้น่ะ

ปล. = ไปล่ะ

Comment

ถูกต้องคับใจเย็นๆกันดีกว่าน้า

Comment

ู^_^ ใจเย็นนๆ

ถ้าไม่ได้ คุณ Pod คำถาม อาจจะตกกระทู้ไปแล้วก็ได้ครับ

2 ชม. บางทีมันตกไป อีกหน้าเลยนะ ^_^

Comment

กลับมาขอโทษที่ใจร้อน แต่ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่าจะได้คำตอบหรือไม่ ประเด็นของผมอยู่ที่ มีคนมาตอบแบบนี้ ---> -*- คือเห็นแล้วรู้สึกแย่รึเปล่า ผมไม่ได้ต้องการคำตอบที่ทันที แต่ผมต้องการสิ่งที่เป็นคำตอบว่า มีหรือไม่มีมากกว่า บางบอร์ดบางคนจะเข้ามาตอบว่า รอผู้รู้ละกัน แล้วจะตอบเพื่อ.... เข้าใจว่าไม่อยากให้กระทู้ตก แต่ผมว่าคนที่เข้ามาอ่านเนี่ย โดยเฉพาะคนที่ต้องการคำตอบอะไรสักอย่าง ต่อให้กระทู้ตกไปเป็นร้อยหน้า เค้าก็ตามอ่านทุกหน้าครับ เอาเป็นว่าผมผิดที่ไม่เข้าใจเอง แต่อยากจะติอีกพวกนะครับ
                          1คุณมีเครื่องบินแล้วคุณขับมันไม่เป็น คุณจะทำยังไง
                          2คุณถามคนที่มีเครื่องบินรุ่นเดียวกันกับคุณแล้วเค้าทำหน้าเบ้ปากเบี้ยว แล้วเค้าก็หายไป คุณจะรู้สึกยังไง
                          3ถ้าคุณไปหาหมอแล้วหมอสั่งยาผิดให้ คุณจะทำยังไง
                          ปล.ขอบคุณทุกความคิดเห็น

Comment

แถมอีกหน่อย เคยมั้ยครับที่เปิดเว็ปเพื่อหาข้อมูลแล้วไม่ตรงกันเลย 5 เว็ป แม้แต่เว็ปบริษัทเอง แล้วคุณจะทำยังไง

Comment

^_^

Comment

Working...
                              X