Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสบปัญหาใหญ่รึป่าวหว่ากับ x-fi xtreme music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประสบปัญหาใหญ่รึป่าวหว่ากับ x-fi xtreme music

คือเพิ่งซื้อ x-fi xtreme music มาครับ ลงไดรเวอร์เรียบร้อยแล้ว ใช้ไปได้สักพักนึงผมก็รีสตาร์ทคอมใหม่ พอบูทมาหน้าจอวินโดวเสร็จจะมีเสียงวี้ๆของสัญญาณออกมาตลอดเลยครับ เปิดเพลงก้ไม่ได้เพี้ยนไปหมดเลย แต่พอผมลบไดรเวอร์ออกแล้วลงไดรเว่อร์ใหม่ก็หายเป็นปรกติ แต่ผ่านไปได้5ชม.ผมมาเปิดคอมเล่นใหม่มันก็มีเสียงวี้ๆออกจากลำโพงอีกแล้วก็เลยทำวิธีเดิมคือลบไดรเวอร์ออกแล้วลงใหม่มันก็หาย

คำถาม
    1. ควรแก้ไขอย่างไรดีครับ
    2. เป็นที่ตัวไดรเวอร์รึป่าวครับ

อีกเรื่องก็คือลงไดรเวอร์ของ x-fi xtreme music มันทำให้คอมเวลา shut down นานมากเลยครับ ประมาณ2-3นาทีกว่ามันจะ shut down ให้ แต่ถ้าเอาไดรเวอร์ของ x-fi xtreme music ออก มันก็ shut down ให้ปรกติเร็วเหมือนเดิม

คำถาม
    1. ควรแก้ไขอย่างไรดีครับ
    2. เป็นที่ตัวไดรเวอร์รึป่าวครับ
    Last edited by I3K; 15 Jun 2008, 12:55:40.

up date driver
    http://th.creative.com/support/downloads/

Comment

^
      ^
      ^
      ^
      ขอบคุณครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวจะมาบอกอีกทีนึงครับ

Comment

ผมว่าอาการเหมือนลบdriverเก่าที่เคยใช้ออกไม่หมด แล้วไปลงdriverของ X-FI ทับอะ

Comment

ลองปรับแต่งโปรแกรมCreative Console Launcher

Comment

อัพไดรเวอร์แล้วดีขึ้นคือ เสียงวี๊ดๆ หายไป แต่อาการชัตดาวว์ของคอมยังช้าผิดปรกติอยู่ {2นาที}

Comment

Working...
            X