Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำซิงค์ CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำซิงค์ CPU หน่อยครับ

จะเล่นยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรแบบไหนดีครับ

มีพื้นที่คอมตามรูปครับ งบ2พันครับ แบบเงียบๆไม่มีไฟนะครับ (มีไฟมันสว่างไปทั่วห้อง นอนไม่หลับ) ส่วนพัดลมที่ห้อยๆอยู่ที่มีไฟ จะถอดตอนกลางคืนครับ

แปะเพิ่ม CPU Q6600นะัครับ
    Attached Files
    Last edited by Dej_SAVAGE; 13 Jun 2008, 19:56:08.

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
    จะเล่นยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรแบบไหนดีครับ

มีพื้นที่คอมตามรูปครับ งบ2พันครับ แบบเงียบๆไม่มีไฟนะครับ (มีไฟมันสว่างไปทั่วห้อง นอนไม่หลับ) ส่วนพัดลมที่ห้อยๆอยู่ที่มีไฟ จะถอดตอนกลางคืนครับ

แปะเพิ่ม CPU Q6600นะัครับ
    ฮือๆไม่มีใครช่วยแนะนำเรยเหรอ เลือกไม่ถูกเรย

Comment

TUNIQ tower 120

Comment

Originally posted by magnetic View Post
        TUNIQ tower 120
        ราคาเท่าไรครับ

Comment

1690

Comment

ง่ะไฟติดแต่พัดลม CPU ไม่หมุนเหรอครับบ...ง่ะ

Comment

ถ่ายแฟรช ชัตเตอร์ทันเร็ว จริงๆแล้วมันคงหมุนแหละครับ

ผมแนะนำ u120ex เพิ่มอีกนิดเอาของเย็นไปดีกว่า แล้วเอาพัดลมไม่มีไฟไปแปะ

Comment

Originally posted by time2time View Post
                ง่ะไฟติดแต่พัดลม CPU ไม่หมุนเหรอครับบ...ง่ะ

มันเกี่ยวกับเรื่อง duration ของแฟลชครับ ระยะเวลาในการยิงแสงแฟลชนั้น Duration จะสั้นมากครับ (แฟลชบางตัว duration แค่ 1/10000 วินาทีครับ)
                แฟลชติดกล้อง duration มันสูงอยู่แล้วครับ ความเร็วพัดลมแค่นี้ ถ่ายมายังไงก็นิ่งเหมือนไม่หมุนครับ

ถ้าจะถ่ายมาให้ดูพัดลมหมุน ต้องตั้งกล้องบนขาตั้งกล้องแล้ว วัดแสงแล้วลากชัตเตอร์ยาวๆครับ แล้วค่อยฟิลอินแฟลชเข้าไปเบาๆครับ เพื่อเปิดรายละเอียดบางส่วนเงาขึ้นอีกหน่อยครับ

Comment

โดดน้ำไปเลย แจ่มเป็ดแน่

Comment

แนะนำพวกLow Profile อย่าง Samurai Z หรือ Shuriken ครับถนอมบอรด์ดีครับ

Comment

แนะนำTuniq tower 120 ไม่ก็ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME

Comment

ซื้อซิ้งค์ใหม่มา ควรจะจัดสายใหม่ด้วยนะครับ ไม่งั้นกลัวมันจะไปติดกับพัดลมที่เป่า NB แล้วก็สายพัดลมน่ะครับ

Comment

Originally posted by nameless View Post
                          ซื้อซิ้งค์ใหม่มา ควรจะจัดสายใหม่ด้วยนะครับ ไม่งั้นกลัวมันจะไปติดกับพัดลมที่เป่า NB แล้วก็สายพัดลมน่ะครับ
                          พอได้มาคงจะย้ายใหม่หมดและครับ

แล้วมีซิงค์ของ SB ไหมครับ คือ SB มันร้อนน่ะครับ NBไม่ค่อยเท่าไร

Comment

Originally posted by Jopang View Post
                            แนะนำTuniq tower 120 ไม่ก็ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME
                            หน้าตาเป็นยังไงอ่า

Comment

Working...
                            X