Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ด่วนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ด่วนมากๆ

คือ ผมพึ่งประกอบเครื่องเสร็จ แล้วพอจาลงวินโดวส์ ฟอแมตฮาร์ดดิสเสร็จแล้วเครื่องมันก็ดับ
    พอเปิดใหม่ ผ่านหน้าจอของเมนบอร์ดไป แล้วมันบอกว่า หาฮาร์ดดิสไม่เจอประมาณเนี้ย แล้วก็ ดับเลย

ใครทราบช่วยทีคับ พอดีพึ่งประกอบเองครั้งแรกเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ

ดันไปครับ รอผู้รู้มาตอบ

Comment

ใช้ HDD SATA2 + ลง window xp sp2 V.original (ตัวเดิมๆไม่มีการปรับแต่ง) ใช่หรือไม่ครับ?

Comment

ใช้ sataII 2 ตัว กับ วินโดวส์ xp sp2 มีคนมาปล่อยอ่าคับ ไม่ใช่ ori ไฟของ psu ไม่พอรึเปล่าคับ สเป็คเครื่อง
        q9450
        9800gtx
        haddisk sataII 2ตัว
        บอร์ด rampage formula
        ram ocz 2gb 2ตัว ประมาณเนี้ยคับ

Comment

Working...
        X