Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ไฟไม่พอรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ไฟไม่พอรึเปล่า

สเป็กตามลายเซ็นครับ ตอนใช้เดิมๆไม่เป็นอะไรครับแต่ถ้าคล็อกการ์ดจอแล้วเล่นเกมไปสักพักจอก็ดับแบบว่าไม่มีสัญญาไปหาจอครับแต่เครื่องยังทำงานแล้วก็มีเสียงเกมอยู่ปล่อยไว้ประมาณ20นาทีเครื่องก็จะค้าง(ค้างแบบเสียงกระตุกอะคับ)แล้วก็รีสตาร์ท

แล้วถ้าลดมาใช้ 9600gt มันจะกินไฟน้อยลงมากมั้ยครับ

Comment

คล๊๊อกท่าวไหร่อะท่าน จะได้ลองบ้าง

แต่ spec ตามลายเซ็นต์ ก็น่าจะพอนะ

Comment

670/950 ครับตอนเล่นcrysisก็ร้อนแค่72องศาเอง

Comment

เดี๋ยวลองมั่ง 20 นาที

Comment

ผมว่ามีปัญหาที่ท่านไปคล็อกการ์ดจอมากกว่าครับ ลองลดๆน้อยๆลงหน่อยครับ

เคยเป็นอยู่เหมือนกันอาการแบบนี้แต๊ปไปแล้วด้วย 1 ตัว

Comment

Originally posted by charif View Post
              เดี๋ยวลองมั่ง 20 นาที
              ผ่านไปแระ 20 กว่านาที ไม่มีปัญหาคับ
              Attached Files

Comment

ถามอีกข้อครับ PSU SilverStone มันจ่ายไฟได้กี่เปอร์เซ็นของที่ระบุครับ

Comment

100% หรือมากกว่านี้ในกรณี Peak สุดๆ แต่ในระยะเวลาสั้นๆ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                    100% หรือมากกว่านี้ในกรณี Peak สุดๆ แต่ในระยะเวลาสั้นๆ
                    100% เลยเหรอครับ งั้นก็คิดถูกแล้วที่เอายี่ห้อนี้แถมประกันตั้ง3ปีเสียเปลี่ยนตัวใหม่ให้อีก

Comment

Working...
                    X