Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องบูท ไม่ขึ้นครับ ท่านเทพช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไฟไม่พอหรือเเปล่าครับน่าสงสัย

Comment

เปิดเครื่องแล้วลองกด F8 ดูถ้ามันขึ้นเซฟโหมด แล้วไห้เอาลูกศรชี้ไปที่ enable vga แล้วกดเอนเทอร์ไปเลย
      ถ้าใม่ได้มีทางเดียวคับเปลี่ยนการ์ดจอเพราะผมก็เคยเจอกับการ์ดยี่ห้อแกแลกซี่ถ้ายังใม่เกิน 7วันขอตัวใหม่ยี่ห้อใหม่เลยคับ ของใหม่ๆ ไห้ขัดขาแรมกับการ์ดจอด้วยนะคับเพราะมันยังใม่เคยใช้งานเขาเคลือบน้ำยาใว้คับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะคับ

ขอปิดกระทูนะครับ

พอดี เสียบสายผิด 555+ขำตัวเองจิงๆ ประกอบคอมพ์ครั้งแรกครับ ตอนนี้ใช้งานได้ ปกติครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน อีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เหอะๆ ซะงั้น

Comment

Working...
          X