Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยคับ เรื่อง CPU AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยคับ เรื่อง CPU AMD

คืิอว่าที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มันเป็น AMD Athlon XP 2000+ อ่ะคับ ใช้เมนบอร์ด Asus A7N8X2.0 อ่ะคับเป็น Socket A (462) อ่ะคับ อยากจะมราบว่า บอร์ดรุ่นนี้รองรับ ซีพียูตัวอื่นอีกมั้ยคับนอกจากตัวนี้อ่ะคับ แล้ว อยากทราวอีกเรื่องหนึ่งคือ การ Over Clock อ่ะคับ ผมอยากให้ CPU ตัวที่ผมฝช้อยู่วิ่งขึ้นอีกซักหน่อย เป็น 1.8 - 2.0 GHz อ่ะคับ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ ต้องการด่วนเลยงับบ

- 3200+ ครับ

Comment

ขอบคุณคับผม แล้วตัว 2000+ มันคล๊อกได้ป่าวอ่ะคับ

Comment

Asus A7N8X2.0 รองรับ Bus สูงสุดเท่าไหร่งับ RAM400 ได้หรือป่าว ตอนนี้ใช้ 333 อ่ะงับ อยากเปลี่ยน แต่ไม่แน่ใจ และถ้าเปลี่ยนก็ต้องถอดชุดเก่าออกให้หมดใช่ไหม ? (หมายถึงแรมน่ะงับ)

Comment

Working...
        X