Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครสะสม Card จอ เหมือนสะสมแสตมป์หรือสะสมดีวีดีมั่งป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครสะสม Card จอ เหมือนสะสมแสตมป์หรือสะสมดีวีดีมั่งป่ะ

แบบประมาณว่าซื้อมาอาจใช้หรือไม่ใช้แต่รุ่นใหม่ออกมาก็ซื้อตัวใหม่เรื่อยๆ ตัวเก่าก็เก็บเข้าตู้โชว์เรียงเลย มีตั้งแต่รุ่น GF4xxx ไล่มาจน HD3xxx คือประมาณว่าในตู้โชว์มีแทบทุกรุ่น และยังมีประมาณว่า รุ่นเดียวกันแต่ออกมา 2 ครั้ง ตัวการ์ด สีแดง กับ สีน้ำเงิน อันนี้ก็มีซื้อเก็บไว้ทั้งสองรุ่นไรเงี๊ย....

โอ้โห เดี๋ยวรอผมรวยเหมือนคุณน้าท้ากสินก่อน แล้วจาทำครับ ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by magnetic View Post
      โอ้โห เดี๋ยวรอผมรวยเหมือนคุณน้าท้ากสินก่อน แล้วจาทำครับ ฮ่าๆๆๆ
      อ่ะน๊ะ....ผมไม่ได้มีแบบน้าน...มาถามดูขำๆ

Comment

เก็บไว้รกบ้านเปล่าๆครับ ถ้าจะเก็บกันจริงๆนี่คงไม่ไหวแน่ๆ
        ปล่อยตามตลาดมือสอง ให้คนที่เค้ายังต้องการใช้งานอยู่ดีกว่าครับ เป็นประโยชน์กว่า ได้คืนมานิดหน่อยก็ยังดีครับ

Comment

ของผมที่เคยใช้มาก็ไม่ถึงกับสะสมนะครับ ก็มี ตัวแรกเลยก็ spark fx5200,suma fx5500, suma fx5900xt , winfast 6600td, i-chill 8500gt ddr3 ,และสุดท้ายที่ใช้ทุกวันนี้ ก็ inno3d GF9800GTX อ่าครับ

Comment

ถูกหวยแจ็คพอต แล้วจะสะสม vga and cpu ไปเลย

Comment

อยากสะสมเหมือนกันครับ แต่คงต้องรอให้ตกรุ่นล่ะครับ

ตอนนี้มี
              Chaintech FX5200 128MB 64Bits
              Spark R9550 Supert Turbo 2
              Gainward 6800GT
              Spark 6600 512MB DDR2
              Winfast 8800GTS 640MB

จริงๆ มี Asus EAX550 Extreme กับ Inno3D 6600 128MB แต่ให้เพื่อนยืมไป คิดว่าคงไม่ได้คืนแล้วครับ ^^

ตอนนี้จะซื้อการ์ด ตัวละ 500-1000 ยังคิดหนักเลยครับ ทำงานแล้ว เสียดายตังค์ครับ ^^

Comment

บ้านจนแน่ๆถ้าเก็บตั้งตอนนั้น^^

Comment

สะสมแล้ว เปลืองตัง ครับ

ขายๆไปดีกว่า

ราคา แค่ 10% ผมก็ ยังขายเลย ถ้าขายได้นะ

Comment

มีแต่รุ่นก่อนประวัติศาสตร์

Comment

แบบว่าก็เคย สะสมแต่ตอนนี้มัน กองอยู่เต็มห้อง

คนอื่นก้ไม่ได้มีใครชื่นชมเหมือนเราเลย

มีแต่บ่นรก เอาไปทิ้ง เฉยเลยก้มี บอกนึกว่าของเสียเห็นกองๆ TT

Comment

ผมเก็บไว้เหมือนกัน 6600 LE winfast

Comment

สะสมไม่ไหว เอามาแปลงร่างเป็นตังค์ไว้ใช้ดีกว่าเรา....

Comment

555
                            ตัวเดียวยังไม่มีเงินจะซื้อเลยคร้าบ

Comment

Working...
                            X