Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Fiber2u TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ให้ mikrotik rb751g-2hnd มานี่แหล่มเลย

Comment

Originally posted by phoenix298 View Post
      ให้ mikrotik rb751g-2hnd มานี่แหล่มเลย
      อ่ะจ๊าก 6,500 เลย
      พอดีผมลง server ubuntu ไว้จัดการไปแล้วอ่ะครับ
      สงสัยจะได้ใช้แค่ router linksys wrt54gl
      เพราะตอนนี้งบเริ่มบานมากล่ะครับ

Comment

Originally posted by UNCENSORED View Post
        3BB ก้ได้ตัวนี้เหมือนกันใช่ไหม
        ใช่ครับ

Comment

เด๋ววันไหนช่างมาติด
          จะเอารูปมาฝากนะครับ
          (ตั้งสามอาทิตย์ สั่งของนานเกิ้น)

Comment

Originally posted by zcero View Post
            คือว่า ปัจจุบันนี้ใช้ adsl TOT แล้วทีนี้คู่สายที่ใช้ไม่สามารถอัพขึ้นได้อีก
            ตอนนี้เลยใช้ได้แค่ 6Mbps เพราะถ้าอัพขึ้นอีก คู่สายคงสวิงเลยทีเดียว (หรือว่าเขาไม่แคร์ลูกค้าเก่าก็ไม่รู้ ไม่ทำอะไรให้เลยอ่ะ)

เลยตกลงกับพี่ว่าจะติด fiber2u 20/3 ของ TOT (ที่บ้านมีแค่ TOT ที่มาถึงน่ะครับ ไม่งั้นจัด 3bb ไปแร่ะ)
            เลยอยากจะถามพี่ๆทั้งหลายว่า
            เราควรใช้ onu ตัวไหนอ่ะครับ (ขอลิงค์ด้วยหน่อยนะครับ)
            คุยกับ TOT เขาบอกเดินสายให้เฉยๆ สามพัน ไม่ได้ติดตั้งตัว modem fiber ให้ (เหมือนที่สำนักงานจะไม่มีอ่ะครับ)

ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ พอดี***งจาก node ไม่ถึง 100 เมตรเอง
            ผม 3bb เค้าก็ไม่แคร์ครับบ่นผมเอาแต่ใจบ้านไกล อยากจะติดอีกต่างหาก นี่วิ่งแค่ 6 เมก เหมือนกัน ก็กะจะรอ fiber เหมือนกัน -.-

Comment

Working...
            X