Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6320+Conroe 1333 ทำยังไงให้ไปได้เกินบัส 300 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองขยับปรับบัสอีกที คราวนี้จอฟ้าเลย ฮ่า ๆ..
    สงสัยตันแล้วล่ะครับ

Comment

ถามอีกนิดครับ ถ้า bsel แล้วมีโอกาสที่ cpu มันจะพังใหมครับ เสียว ๆ อ่ะ

Comment

ตัวนี้บัส400น่าจะไปได้สบายๆครับ ของผมยังได้เลย
        น่าจะเป็นที่แรมครับ ลองเซ็ตค่าtimmingของแรมใหม่ ที่ไม่ผ่านน่าจะเป็นที่ค่านี้ล่ะ
        เพราะแรมkingtonบัส667ของผม Timingเดิมๆที่บัส667อยู่ที่ 5-5-5-15 แต่ถ้าเซ๊ตไปอยู่ที่4-4-4-12จำไม่ได้ว่าผ่านหรือเปล่า เคยลองนานแล้ว

Comment

bsel แล้วคับ ม่ายเวิร์คอยู่ดี ได้แค่นี้เอง ทำเสร็จเปิดเครื่องเข้า BIOS มันก็ยังเห็นเป็น บัส 1066 อยู่น่ะครับ
          แต่ลองคล๊อกเป็น 333 ก็ได้ล่ะนะ แต่เกิดว่านี้ไม่ติดแล้ว..
          Last edited by spriggan; 2 Apr 2010, 16:46:50.

Comment

หลัง BSEL ผมฟอร์แมทวินโดว์แล้วลงใหม่เลยอ่ะนะครับ ของเดิมมันเป็น vista ultimate 32 bit ปรับบัสไป ที่ 320 ได้ แต่พอเข้าใช้งานได้ซัก 2-3 นาที จอฟ้า แล้วก็ลูปบูทจอฟ้า เข้าเครื่องไม่ได้อีกเลย เลยฟอร์แมทซะแล้วละ xp sp2 เหมือนเดิม แล้วก็ปรับเป็น บัส 333 ได้โดยจอไม่ฟ้าเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะวินโดว์ด้วยหรือเปล่าครับ วิสต้าของผมเป็น sp 1

Comment

ได้ 330 ก็ดีแล้วครับ คงไม่มีกี่คนทีได้ 333 หรือ 350 โดยไม่เพิ่มไฟ

สำหรับผมชอบเลข 300 มันสวยดี

Comment

อยากได้ซัก 2.6 อ่ะครับ..

Comment

Originally posted by taotoon View Post
                  ได้ 330 ก็ดีแล้วครับ คงไม่มีกี่คนทีได้ 333 หรือ 350 โดยไม่เพิ่มไฟ

สำหรับผมชอบเลข 300 มันสวยดี
                  300 เช่นกันคับ เลขสวย อิอิ

Comment

ทำไมไม่ตั้ง CL แรม ให้เป็น 5-5-5-15 ก่อนล่ะครับ
                    มันจะได้ไปต่อ

Comment

Originally posted by noAng View Post
                      ทำไมไม่ตั้ง CL แรม ให้เป็น 5-5-5-15 ก่อนล่ะครับ
                      มันจะได้ไปต่อ
                      ปรับแล้วบูตไม่ขึ้นครับ
                      ตอนนี้เลยเอาแค่นี้พอ เพราะบัส pci-x มันตันที่ 120 ละ
                      http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=377792

Comment

E6320 เหมือนกัน
                        ของผมตามนี้ @3.2GHz

http://uppic.net/download.php?8a5233...517e6aa3f60596

http://uppic.net/download.php?8b5593...be92b24c7cc0c2

Last edited by superman9999; 20 Jun 2008, 01:39:22. Reason: add picture

Comment

ใช้ E6320 เหมือนกัน
                          ของผมตามนี้
                          Attached Files

Comment

แป่ว ... แล้วเค้่าทำผิดตรงไหนอ่ะ
                            ว่าที่ท่าน superman9999 ปรับในไบออสยังไงละ
                            เพราะของผม asrcok conroe 1333 ปรับบัสไป 350 pci-x มันก็บัส 120 ละ
                            ปรับมากกว่านี้ก็บูตไม่ได้แล้วอ่ะ
                            แต่ตอนนี้ใช้ที่ 2.4 นะ อุณหภูมิที่ 54-56 นี่ปกติใหมครับ เพราะผมใช้ซิงค์ Gigabyte G power pro

Comment

เก่งโครตได้้ 350 แล้วนิไปทำยังไง

ของ superman เย็นมาก เก่งโครต แต่ไฟ 3V ทำใมเหลือ 2 เอง

Comment

ของเขาสงสัยเล่นน้ำแฮะ ส่วนซิงค์ผมใช้ต่อกะไฟ 5 โวล ให้มันหมุน 1500 พอ ถ้าต่อ 12 โวลมันตั้ง 3000 กว่ารอบ เสียงยังกะโรงสี
                                ฮ่า ๆๆๆ

Comment

Working...
                                X