Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกลำโพงบ้านทีครับ งบไม่เกิน 10k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vrthestar View Post
    พี่โจ้รักที่หน้าตานี่เอง
    5555+
    เสียงกับหน้าตาต้องไปกันได้ เพราะเวลาฟังมันอยู่ตรงหน้าถ้าหน้าตาไม่สวยเหงแล้วขัดลูกกะตาคับ

อ่ออีกนิดผม โจ อะคับ (ไม่มีไม้โท)

อิ อิ

Comment

ลำโพงแบบนี้ต้องซื้อซับเพิ่มเปล่าครับ
      แล้ว amp ต่อจากคอมได้เลยไหมครับ

Comment

ใช้แอมป์รุ่นและยี่ห้ออะไรหละครับ
        จะได้จับคู่ลำโพงให้มันพอพัดพอเหวี่ยงสมกับความสามารถของแอมป์ ได้ตรงและง่ายขึ้นครับ (^-^)

Comment

Originally posted by JO View Post
          àÊÕ§¡ÑºË¹éÒµÒµéͧ仡ѹä´é à¾ÃÒÐàÇÅҿѧÁѹÍÂÙèµÃ§Ë¹éÒ¶éÒ˹éÒµÒäÁèÊÇÂà˧áÅéǢѴÅÙ¡¡ÐµÒ¤Ñº

ÍèÍÍÕ¡¹Ô´¼Á ⨠ÍФѺ (äÁèÁÕäÁéâ&#183

ÍÔ ÍÔ
          srry kub p'jo

-_-"

im using san sui reciever7070 power output =60 approx

srry that i hav to type eng

Comment

psb Alpha B1 ราคาพอๆกับ Avant902i ครับ
            แต่ถอดหน้ากากลำโพงยากหน่อย เล่นไบไวร์ไม่ได้ แต่มีดีที่ประกันยาว 5 ปี
            Attached Files
            Last edited by nooi; 15 Jun 2008, 00:20:22. Reason: เอารูปไปดูดิ

Comment

ถ้าชอบเสียงแบบใหญ่รายละเอียดดี ช่วยลบความคมของเสียงแหลมของแอมป์ลงนิดหน่อย
              แนะนำ PSB Image B15
              และ Sansui ที่คุณ vrthestar มีนั้น ขับโหลดได้ถึง 4 โอห์ม เลยครับ (^-^)

ราคาน่าจะอยูในงบที่ต้องการครับ
              ติดต่อสอบถามราคาลดที่ร้าน ยูเนี่ยนออดิโอ ดูซิครับ
              เค้าขายย่อมเยาว์กว่าชาวบ้านที่เดียว

Comment

thx for all recommendations.
                to p'poj
                for higher resolution, i should decrease treble of my amp by turning the knob?
                i dnt really know the actual character of my amp coz my previous speakers were torn by my dad. if u have information, ill b glad if u can tell.
                srry if my reply looks bad coz im typing from pda.
                wanna say thx in advance.

Comment

Originally posted by JO View Post
                  ปัญหามันไม่ใช่ 800 แต่เปงเพราะ 902i ทำออกมาหน้าตายังกะลำโพงตลาดนัดเลยอะ

carnival 2 มันดูหน้าตาดีก่า

อิ อิ
                  --------------------------------------------------------------------------------------
                  เสียงกับหน้าตาต้องไปกันได้ เพราะเวลาฟังมันอยู่ตรงหน้าถ้าหน้าตาไม่สวยเหงแล้วขัดลูกกะตาคับ

อ่ออีกนิดผม โจ อะคับ (ไม่มีไม้โท)

อิ อิ
                  ลำโพงสะท้อน ตัวตนเจ้าของ ลำโพงไม่หล่อ เดี๋ยวเจ้าของไม่หล่อด้วย อิอิ แต่แนวคิดนี้ผมเห็นด้วยกับคุณโจ ความงามกับเสียงต้องไปด้วยกันได้ แต่พูดถึงความงาม กับ ความสุนทรีย์ ก็พูดลำบาก เรียนจบมาสิบกว่าปี ยังตอบอาจารย์ ไม่ได้เลย ความงามคืออะไร ? ....

เห็น PSB แล้วนึกถึง เมื่อเร็วๆ นี้ไป Present งานที่ กรมทรัพยากรธรณี ห้องประชุมเค้าไฮโซมากๆ เล่น PSB กันเลยทีเดียว ทำเอาไม่กล้าใช้ไมค์เลย ส่วน MS ได้ข่าวว่า เป็นลำโพงประจำโรงเรียนในอังกฤษ อิอิ
                  Last edited by Aeromancer; 15 Jun 2008, 06:39:36.

Comment

psb Image B15 ราคาตั้งที่ยูเนี่ยนอยู่ที่ 11xxx ครับ ส่วนที่เหลือแล้วแต่วาทะศิลป์ของแต่ละท่านต่อรองราคาเอาเอง

Comment

B15 หน้าตาก็สวยงามดีเหมือนกันนะ เสียงทุ้มต่ำ น่าจะ จะแจ้งกว่า B1

Last edited by Aeromancer; 15 Jun 2008, 12:25:50.

Comment

ความงาม คือ ความพึงพอใจ...ส่วนตัว

ห้องประชุมกรมทรัพย์ฯ เคยไปเสนอเครื่องจักรหนักให้ญาติพี่รอง ผอ.เมื่อ 10+ ปีที่แล้ว
                        ต้องอธิบายให้วิศวกรระดับเกจิฟัง 2-3 คน ศัพท์เทคนิคเต็มไปหมด
                        วิศว-กะ เกือบเอาตัวไม่รอด ดีที่คุยเรื่องเครื่องเสียงกันถูกคอ

มะเล่าต่อแระ พี่เค้า...แจ๋วมาก อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                          ความงาม คือ ความพึงพอใจ...ส่วนตัว

ห้องประชุมกรมทรัพย์ฯ เคยไปเสนอเครื่องจักรหนักให้ญาติพี่รอง ผอ.เมื่อ 10+ ปีที่แล้ว
                          ต้องอธิบายให้วิศวกรระดับเกจิฟัง 2-3 คน ศัพท์เทคนิคเต็มไปหมด
                          วิศว-กะ เกือบเอาตัวไม่รอด ดีที่คุยเรื่องเครื่องเสียงกันถูกคอ

มะเล่าต่อแระ พี่เค้า...แจ๋วมาก อิอิอิอิ
                          แต่ผมนั่งฟังอาจารย์ 2 ปี เต็มๆ ยังไม่เข้าใจ + อีก 10กว่าปี ระหว่างทำงาน ด้าน Design ก็ยังไม่เข้าใจ ... ไม่ใช่ผมคนเดียวซะด้วยสิ รุ่นพี่ รุ่นน้องชอบเอาไปล้อ กระทั่งงานเค้าเกษียณปีแล้ว ชื่องานว่า "ความงามคืออาลัย" ฟังปุ๊บรู้ปั๊บ งานเกษียณใคร อิอิ

อ้อเ พิ่มตัวเลือก ระดับ 1หมื่น อีกหนึ่งตัวครับ

904i 2 in 1 902i พร้อมขาตั้ง กับเพิ่มเบสอีกได้นิดนึง

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                            แต่ผมนั่งฟังอาจารย์ 2 ปี เต็มๆ ยังไม่เข้าใจ + อีก 10กว่าปี ระหว่างทำงาน ด้าน Design ก็ยังไม่เข้าใจ ... ไม่ใช่ผมคนเดียวซะด้วยสิ รุ่นพี่ รุ่นน้องชอบเอาไปล้อ กระทั่งงานเค้าเกษียณปีแล้ว ชื่องานว่า "ความงามคืออาลัย" ฟังปุ๊บรู้ปั๊บ งานเกษียณใคร อิอิ

อ้อเ พิ่มตัวเลือก ระดับ 1หมื่น อีกหนึ่งตัวครับ

904i 2 in 1 902i พร้อมขาตั้ง กับเพิ่มเบสอีกได้นิดนึง
                            ชื่องาน...อาจารย์ฟังแล้วคงสะอื้น

รักลูกศิษฐ์ก๊วนนี้นะ "โคตรรัก(พวก)เอ็งเรย" อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                              thx for all recommendations.
                              to p'poj
                              for higher resolution, i should decrease treble of my amp by turning the knob?
                              i dnt really know the actual character of my amp coz my previous speakers were torn by my dad. if u have information, ill b glad if u can tell.
                              srry if my reply looks bad coz im typing from pda.
                              wanna say thx in advance.
                              แสดงว่าลำโพงที่ใช้อยู่เดิมเสียงออกไปทางจัดจ้าน
                              แอมป์ ยี่ห้อซันซุย ตามที่เคยใช้มา
                              รุ่นเก่าๆ มันจะเน้นแหลมละมุน ถ้าชอบฟังเพลงร้อง คงต้องหาลำโพงมาแก้บุคคลิคนี้
                              ที่คุณใช้อยู่มันเป็นรุ่นใหญ่ๆ ในสมัยนั้นแล้วครับ
                              ถ้าจะประหยัดโดยใช้มรดกลำโพงเดิมคุณพ่อลองหาสายลำโพงมาเปลี่ยนดูครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                                แสดงว่าลำโพงที่ใช้อยู่เดิมเสียงออกไปทางจัดจ้าน
                                แอมป์ ยี่ห้อซันซุย ตามที่เคยใช้มา
                                รุ่นเก่าๆ มันจะเน้นแหลมละมุน ถ้าชอบฟังเพลงร้อง คงต้องหาลำโพงมาแก้บุคคลิคนี้
                                ที่คุณใช้อยู่มันเป็นรุ่นใหญ่ๆ ในสมัยนั้นแล้วครับ
                                ถ้าจะประหยัดโดยใช้มรดกลำโพงเดิมคุณพ่อลองหาสายลำโพงมาเปลี่ยนดูครับ
                                ขอบคุณมากครับพี่พจน์
                                ลำโพงเก่าเป้น JBL รุ่น L19 อ่ะคับ
                                เก่ามากแล้ว แล้ว tweeter พัง
                                ลองให้ท่านพ่อดูแล้วทำพังทันตาเห็นเลย
                                = ="

Comment

Working...
                                X