Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกลำโพงบ้านทีครับ งบไม่เกิน 10k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by camera View Post
    ใช้Marantz ตัวไหนขับครับ ผมก็เล็งๆตัวนี้ไว้เหมือนกันครับ
    ใช้ Marantz PM4001GL ครับ

ทีแรกว่าจะกัดฟันเอา PM7001GL เหมือนกันแต่ดูแล้วมันเหมือนจะไม่คุ้ม Int. ตัวละ 15900บาท มาขับลำโพง 6900 ก็ยังไงๆอยู่

อิ อิ

Comment

กำ ลืมดู เพิ่งเห็น อยู่ข้างบนนี่เอง

..............
      เสียงเข้ากันดีไหมครับ ใช้ กับ ซาว ตัวไหนน่ะท่าน ไ

ไปมองๆแต่ก็กลัวจะไม่มีที่วาง ระยะไม่ได้ และจะรอเทียบกับ Alpha B1 เห็นราคาพอๆกัน
      Last edited by camera; 17 Jun 2008, 19:13:23.

Comment

Originally posted by camera View Post
        กำ ลืมดู เพิ่งเห็น อยู่ข้างบนนี่เอง

เสียงเข้ากันดีไหมครับ ใช้ กับ ซาว ตัวไหนน่ะท่าน ไปมองๆแต่ก็กลัวจะไม่มีที่วาง ระยะไม่ได้
        ใช้กับ Creative Digital Music SX ครับ

ทั้งชุดก็มี

Sound :: Creative Digital Music SX
        Int.Amp :: Marantz PM4001GL
        Speaker :: Mordaunt-Short 902i
        Speaker-Wire :: In-Akuskic Atmos Air 195 Silver (1.5m x 2)
        Signal-Wire :: In-Akustik Stargate S-1 (1.2m)

รอสิ้นเดือนเดี๋ยวสั่ง In-Akuskic Atmos Air 195 Silver (1.5m x 2) มาต่อ Biwire ตอนหมดนี้ตูดสนิท

ส่วนการวางผมวางซ้าย-ขวา ***งกัน 65cm และตัวผม***งลำโพงทำมุม 45องศาประมาณ 60cm แค่นี้ก็เสียงดีกว่า Altec MX5021 และ Bose C3 พอสมควรแระโดยเฉพาะ กลาง แหลม เนียนมาก

Last edited by JO; 17 Jun 2008, 19:21:14. Reason: พิมพ์ตกหล่น

Comment

Originally posted by JO View Post
          ใช้กับ Creative Digital Music SX ครับ

ทั้งชุดก็มี

Sound :: Creative Digital Music SX
          Int.Amp :: Marantz PM4001GL
          Speaker :: Mordaunt-Short 902i
          Speaker-Wire :: In-Akuskic Atmos Air 195 Silver (1.5m x 2)
          Signal-Wire :: In-Akustik Stargate S-1 (1.2m)

รอสิ้นเดือนเดี๋ยวสั่ง In-Akuskic Atmos Air 195 Silver (1.5m x 2) มาต่อ Biwire ตอนหมดนี้ตูดสนิท

ส่วนการวางผมวางซ้าย-ขวา ***งกัน 65cm และตัวผม***งลำโพงทำมุม 45องศาประมาณ 60cm แค่นี้ก็เสียงดีกว่า Altec MX5021 และ Bose C3 พอสมควรแระโดยเฉพาะ กลาง แหลม เนียนมาก

ดีใจด้วยครับ เจอของของคุณแล้ว ^^

Comment

สั่ง polk audio ไปแล้วคับพี่ aero
            รอของอยู่วันนี้

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
              ... จะ setup ยังไงกันละเนี่ย ***งกันถึงเมตรหรือยังนั่น throw in หรือ throw out ดี อิอิ

เอ้อ คุณ VR ถ้ายังไม่รีบซื้อไปเดินเล่น paragon กันไหมล่ะครับ ? ^^
              แก้เป็น TOE ครับน้อง TOE IN กะ TOE OUT

เดี๋ยวได้ขว้าง throw กัน ลำโพงกระจาย อิอิอิอิ

Comment

เสียงเข้ากันดีไหมครับ ใช้ กับ ซาว ตัวไหนน่ะท่าน ไ

ไปมองๆแต่ก็กลัวจะไม่มีที่วาง ระยะไม่ได้ และจะรอเทียบกับ Alpha B1 เห็นราคาพอๆกัน

มาเลยมาฟังท่าน มีหลายคู่ตัว B1 น่ะ
                Last edited by nooi; 19 Jun 2008, 20:18:29.

Comment

ถ้าขว้างต้อง Pitch ครับ อิอิ

Comment

เด๋วลำโพงกำลัง burn อยู่
                    จะมาถ่ายรูปให้ดูคับ

Comment

สายอ่ะ สายมายัง สายก็ต้อง Burn ด้วยนะ อิอิ

Comment

ตอนนี้ short คับเฮีย
                        สายรอซักเดือนหน้าละกัน
                        หุหุ

ตอนนี้ burn มาซัก 24 ชม. ได้ละ
                        ฟังแล้วอยากร้องไห้จริงๆ
                        เด่ว burn เสร็จซัก 100 ชม. แล้วค่อย post

Comment

Working...
                        X