Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัยคนที่อยากเรียน ซ่อมmainnotebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แวะเข้ามาอ่าน อิอิ

Comment

น้อยร้านครับที่จะสอนจริงจัง ส่วนใหญ่จะแค่พื้นฐาน ถ้าจะเอาวิชาจริงๆ ต้องไปฝึกกับร้านเลย(แต่คงหายากที่จะปล่อยวิชาให้หมด)

Comment

ที่ผมไปเรียนสอนตั้งแต่ C คืออะไร หน้าที่อะไร R คืออะไร ไม่ได้โฆษณานะครับ แค่แนะนำสำหรับคนที่อยากเรียนเหมือนกัน แต่ผมเรียนมาแล้วไม่ค่อยได้ใช้ แทบจะลืมหมดแล้ว เวลามีบอร์ดเสียก็ส่งซ่อมกะเค้าเลย ง่ายกว่า งุ ๆๆๆ

Comment

คิดว่าจะไปเรียนเหมือนกันค่ะ
          รีๆรอๆอยู่
          แต่พอเห็นกระทู้นี้แล้ว
          ไม่อยากไปเรียนแล้วค่ะ
          เสียดายตังค์

Comment

บอกชือ่เลย ไม่ผิดหรอกครับ...มันมาอ่านเจอจะได้รู้ตัวว่าทำไม่ถูกต้อง...จะได้แก้ไขตัวเอง...หรือไม่ก็ปรึกษา สคบ...(ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่า) ลองดูครับ

Comment

Originally posted by chincom View Post
              จากที่กรณีกระทู้ที่แล้วผมได้ ออกมาพูดว่า สถานที่เรียนชื่อดังย้าน งามวงศ์วาน[ไม่ขอเอ่ยนาม] สอนซ่อมmainboard notebook ไปแล้วนั้น หลังจากที่โดนด่าทุกวัน อิเล็กทรอนิคก็ไม่ปูพื้นฐานให้ ผมจึงตัดสินใจออกมา ทำมา2เดือนค่าน้ำมัน ก็ไม่ได้ โดยที่ไม่ได้อะไรเลย block diagramก็ไม่ให้ วันๆฝึกงานให้แต่ลงโปรแกรม เช็คซ่อม ก็แค่อยากเตือนใจคนที่อยากรวยแล้วรีบไปอย่างผม ทุกวันนี้ได้แต่เสียใจที่เลือกที่เรียนผิด เซ็ง สรุปแล้วคือจ้างให้มันมาใช้งานเราฟรีๆ ที่ขายอะไหล่ก็ไม่บอก โทรไปปรึกษา ส ค บ อยู่ รอคำตอบกะพวกนี้ว่าวิธีจะจัดการมันอย่างไร

ผมว่าท่าน จขกท คงจะไปกล่าวหาเขาฝ่ายเดียวไม่ได้หรอกคับ ผมมองแบบเป็นกลาง ผมเข้าไปศึกษาดูรายละเอียดในเว็บที่เรียนที่กล่าวหาไว้ เขาก็มีนักเรียนที่เรียนแล้วประสบความสำเร็จเยอะน่ะคับ
              เขาก็มีตัวอย่างนักเรียนที่เรียนจบไปแล้วมาให้สัมภาษณ์ผ่านเว็บก็มีหลากหลายสาขาอาชีพเลยน่ะคับ ลองเข้าไปดู

การที่ท่าน จขกท มากล่าวหาเขาฝ่ายเดียวแบบนี้ ผมว่ามันไม่แมนน่ะครับ ผมว่านักเรียนที่นิสัยดีก็มี นักเรียนที่มาเรียนแล้วนิสัยไม่ดีก็มี แล้วถ้ามันไม่ดีแล้วท่าน จขกท ไปจ่ายเงินเขาทำไมล่ะครับ เขาไปบังคับให้ ท่าน จขกท จ่ายเงินหรือไง คงต้องให้ความเป็นธรรมกับอีกฝ่ายน่ะครับ

ผมว่าถ้า ท่าน จขกท บริสุทธิ์ใจ มั่นใจว่าเขาหลอกลวงเงินท่านไป หรืออะไรก็แล้วแต่ ทำไมท่าน จขกท จึงไม่ไปแจ้งตำรวจจับเลยล่ะครับ ถ้าผิดจริงตำรวจคงไม่ปล่อยไว้หรอกครับ แต่ผมกลัวว่าถ้าไม่เป้นไปตามที่ ท่านจขกท ไปกล่าวหาเขาไว้ ผมว่าจะซวยน่ะครับ เพราะนั้นหมายถึงท่านแจ้งความเท็จน่ะครับ ลองคิดดูดีๆๆ

Comment

Originally posted by acer2009 View Post
                ผมว่าท่าน จขกท คงจะไปกล่าวหาเขาฝ่ายเดียวไม่ได้หรอกคับ ผมมองแบบเป็นกลาง ผมเข้าไปศึกษาดูรายละเอียดในเว็บที่เรียนที่กล่าวหาไว้ เขาก็มีนักเรียนที่เรียนแล้วประสบความสำเร็จเยอะน่ะคับ
                เขาก็มีตัวอย่างนักเรียนที่เรียนจบไปแล้วมาให้สัมภาษณ์ผ่านเว็บก็มีหลากหลายสาขาอาชีพเลยน่ะคับ ลองเข้าไปดู

การที่ท่าน จขกท มากล่าวหาเขาฝ่ายเดียวแบบนี้ ผมว่ามันไม่แมนน่ะครับ ผมว่านักเรียนที่นิสัยดีก็มี นักเรียนที่มาเรียนแล้วนิสัยไม่ดีก็มี แล้วถ้ามันไม่ดีแล้วท่าน จขกท ไปจ่ายเงินเขาทำไมล่ะครับ เขาไปบังคับให้ ท่าน จขกท จ่ายเงินหรือไง คงต้องให้ความเป็นธรรมกับอีกฝ่ายน่ะครับ

ผมว่าถ้า ท่าน จขกท บริสุทธิ์ใจ มั่นใจว่าเขาหลอกลวงเงินท่านไป หรืออะไรก็แล้วแต่ ทำไมท่าน จขกท จึงไม่ไปแจ้งตำรวจจับเลยล่ะครับ ถ้าผิดจริงตำรวจคงไม่ปล่อยไว้หรอกครับ แต่ผมกลัวว่าถ้าไม่เป้นไปตามที่ ท่านจขกท ไปกล่าวหาเขาไว้ ผมว่าจะซวยน่ะครับ เพราะนั้นหมายถึงท่านแจ้งความเท็จน่ะครับ ลองคิดดูดีๆๆ
                จขกท. เขาบอกว่าเขาเรียนเป็นรุ่นแรก ไม่ทราบว่าที่คุณ ACER2009 พูดถึงนี่ จะเป็นรุ่นอื่นๆ(หลังรุ่น
                จขกท. หรือไม่ ถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน ก็น่าคิด แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่น/หลัง อาจมีการปรับปรุงการเรียน
                การสอนจนดีขึ้น ผู้เรียนจึงนำไปใช้ประโยชน์หรือประกอบอาชีพได้
                อย่างไรก็ดี จขกท. ถ้าคิดว่ารุ่นที่ตัวเองเรียน ไม่เวิร์ค ไม่ใช่การสอน แต่เป็นการใช้ให้ทำงาน
                ไม่ได้มีลักษณะของการสอนในทางทฤษภีเลย ยังไม่สามารถนำไปทำงานได้จริง
                ก็น่าจะลองไปคุยกับทางโรงเรียนสอนว่าขอเรียนใหม่ไม่ต้องเสียค่าเรียนอีก
                เพราะถือเป็นความผิดพลาดของทางโรงเรียนส่วนหนึ่ง ถ้าเป็นโรงเรียนที่ดีมีคุณธรรม ก็น่าจะยอมนะ
                ถ้าทางโรงเรียนไม่ยอมรับผิดชอบแก้ไข อย่างนี้ จขกท.ก็น่าจะมีสิทธิ์ฟ้อง สคบ. ได้นะ

Comment

acer2009
                  OverclockZone Member
                  Feedback Score: 0 reviews

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                    acer2009
                    OverclockZone Member
                    Feedback Score: 0 reviews

หน้าม้าหรือเปล่า แต่ยังงั้นก็น่าเกลียด ไม่ชีแจ้งการสอนให้ชัดเจน หลอกใช้ไปวันๆ แค่นี้ก็คิดกันเอาเองละกัน สู้ๆจขกท

Comment

ยังไงอยู่นะ acer2009

Comment

เพิ่งมาเห็นต้องขอชี้แจงหน่อยครับ......คนอื่นจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อกับการกระทำของบุคคลนี

Originally posted by chincom View Post
                        จากที่กรณีกระทู้ที่แล้วผมได้ ออกมาพูดว่า สถานที่เรียนชื่อดังย้าน งามวงศ์วาน[ไม่ขอเอ่ยนาม] สอนซ่อมmainboard notebook ไปแล้วนั้น หลังจากที่โดนด่าทุกวัน อิเล็กทรอนิคก็ไม่ปูพื้นฐานให้ ผมจึงตัดสินใจออกมา ทำมา2เดือนค่าน้ำมัน ก็ไม่ได้ โดยที่ไม่ได้อะไรเลย block diagramก็ไม่ให้ วันๆฝึกงานให้แต่ลงโปรแกรม เช็คซ่อม ก็แค่อยากเตือนใจคนที่อยากรวยแล้วรีบไปอย่างผม ทุกวันนี้ได้แต่เสียใจที่เลือกที่เรียนผิด เซ็ง สรุปแล้วคือจ้างให้มันมาใช้งานเราฟรีๆ ที่ขายอะไหล่ก็ไม่บอก โทรไปปรึกษา ส ค บ อยู่ รอคำตอบกะพวกนี้ว่าวิธีจะจัดการมันอย่างไร

ในฐานะเป็นผู้ดูแลหลักสูตรที่นี้.........
                        1.chincom คือ น้องเดี่ยว อายุ 18-19 ปี

2.มาสมัครเรียนเพื่อจุดประสงค์ ก็แค่อยากเตือนใจคนที่อยากรวยแล้วรีบไปอย่างผม

3.พอเรียนไปแล้วไม่ได้ดั่งใจ ก็เลยมาโพสโจมตี แบบเอาดีเข้าตัวเอาชั่วใส่คนอื่น

4.พอมารู้ทีหลังว่าน้องเขามาแบบหวังดีประสงค์ร้าย จึงได้ทำการ คืนเงินให้กับน้องเขาไป จ่ายมา 35,000 บาท แต่คืนไป 23,000 บาท เหตุผลเพราะเขาได้เรียนรู้และได้ความรู้ไปเกือบจะหมดแล้ว

5.พร้อมกันนี้ได้แนบหลักฐานมาให้ได้ดูกัน และโปรดระวังบุคคลนี้ไปทำอะไรกับที่อื่นๆอีก เพราะถ้าเขาไม่พอใจเขาก้จะมาโพสโจมตีบุคคลอื่นๆอีก (ใช้วิธีนี้ง่ายดีเนอะ เฮ้อๆๆๆ)

6.อ้อลืมบอกว่าน้องเขาเรียนกฏหมายด้วยน่ะครับ กลัวตัวเองจะเสียเปรียบ แต่ไม่ดูตัวเองเลย

7.สุดท้ายก็อยากบอกว่าก่อนที่นักเรียนจะมาสมัครเรียนทุกหลักสูตร จะชี้แจงให้ทราบทุกประเด็น ชัดเจน ไม่พูดแบบชักแม่น้ำทั้งห้า เพราะที่นี้ ของจริงน่ะครับ อาจารย์ที่สอนมีวุฒฺิการศึกษา ปริญญาตรีและโท พระจอมเกล้า รหัส 39,44 เช็ครุ่นได้น่ะครับ

8.ไม่มีความจำเป็นอะไรต้องเอารูปน้องมาลงในเว็บเพื่อเชือดคนอื่นหรอกน่ะ เพราะที่นี้ไม่มีใครนิสัยแบบน้องน่ะครับ ที่นี้เปิดมา 3 ปีแล้วครับ บริษัท true internet ยังส่งมาอบรมกับที่นี้เลยน่ะครับ

9.เงินก็คืนให้แล้ว ยังมาโพสแบบนี้อีก น้องใส่กระโปรงหรือใส่กางเกงครับ

10.หลักฐานที่น้องนำโพสไว้ได้เก็บหลักฐานไว้เรียบร้อยและลงบันทึกประจำวันไว้เรียบร้อยแล้ว

ปล.ถ้าไม่บังเอิญมาเห็นคงจะโดนอยู่ฝ่ายเดียว เฮ้อๆๆๆคนดีพระคุ้มครอง
                        Attached Files
                        Last edited by police2009; 30 Apr 2009, 16:22:18.

Comment

เอาแว้ว อุ้ยตัวอะไรลากไก่ไปกินในน้ำ

Comment

เรื่องอย่างนี้ต้องดันครับ ใครเป็นไงก็ให้รู้ๆกันไป

Comment

Originally posted by police2009 View Post
                              ในฐานะเป็นผู้ดูแลหลักสูตรที่นี้.........
                              1.chincom คือ น้องเดี่ยว อายุ 18-19 ปี

2.มาสมัครเรียนเพื่อจุดประสงค์ ก็แค่อยากเตือนใจคนที่อยากรวยแล้วรีบไปอย่างผม

3.พอเรียนไปแล้วไม่ได้ดั่งใจ ก็เลยมาโพสโจมตี แบบเอาดีเข้าตัวเอาชั่วใส่คนอื่น

4.พอมารู้ทีหลังว่าน้องเขามาแบบหวังดีประสงค์ร้าย จึงได้ทำการ คืนเงินให้กับน้องเขาไป จ่ายมา 35,000 บาท แต่คืนไป 23,000 บาท เหตุผลเพราะเขาได้เรียนรู้และได้ความรู้ไปเกือบจะหมดแล้ว

5.พร้อมกันนี้ได้แนบหลักฐานมาให้ได้ดูกัน และโปรดระวังบุคคลนี้ไปทำอะไรกับที่อื่นๆอีก เพราะถ้าเขาไม่พอใจเขาก้จะมาโพสโจมตีบุคคลอื่นๆอีก (ใช้วิธีนี้ง่ายดีเนอะ เฮ้อๆๆๆ)

6.อ้อลืมบอกว่าน้องเขาเรียนกฏหมายด้วยน่ะครับ กลัวตัวเองจะเสียเปรียบ แต่ไม่ดูตัวเองเลย

7.สุดท้ายก็อยากบอกว่าก่อนที่นักเรียนจะมาสมัครเรียนทุกหลักสูตร จะชี้แจงให้ทราบทุกประเด็น ชัดเจน ไม่พูดแบบชักแม่น้ำทั้งห้า เพราะที่นี้ ของจริงน่ะครับ อาจารย์ที่สอนมีวุฒฺิการศึกษา ปริญญาตรีและโท พระจอมเกล้า รหัส 39,44 เช็ครุ่นได้น่ะครับ

8.ไม่มีความจำเป็นอะไรต้องเอารูปน้องมาลงในเว็บเพื่อเชือดคนอื่นหรอกน่ะ เพราะที่นี้ไม่มีใครนิสัยแบบน้องน่ะครับ ที่นี้เปิดมา 3 ปีแล้วครับ บริษัท true internet ยังส่งมาอบรมกับที่นี้เลยน่ะครับ

9.เงินก็คืนให้แล้ว ยังมาโพสแบบนี้อีก น้องใส่กระโปรงหรือใส่กางเกงครับ

10.หลักฐานที่น้องนำโพสไว้ได้เก็บหลักฐานไว้เรียบร้อยและลงบันทึกประจำวันไว้เรียบร้อยแล้ว

ปล.ถ้าไม่บังเอิญมาเห็นคงจะโดนอยู่ฝ่ายเดียว เฮ้อๆๆๆคนดีพระคุ้มครอง
                              ขอดูใบแจ้งความตัวเต็มครับ เพราะตัดรูปมาให้ดูเฉยๆไม่มีรายละเอียดอะไร
                              แล้วผมสงสัยนิดนึงคนเกิด ปี 2529 เนี่ย ตอนปี 51 มันอายุ 18-19 ปีเหรอครับ (ตอนนี้น่าจะ23 แต่ปี 51 น่าจะ 22)
                              มันมีพิรุธยังไงก็ไม่รู้นะครับ
                              Last edited by Khow; 1 May 2009, 09:58:56.

Comment

"ปล.ถ้าไม่บังเอิญมาเห็นคงจะโดนอยู่ฝ่ายเดียว เฮ้อๆๆๆคนดีพระคุ้มครอง"
                                ผมว่าคนดีเค้าไม่บอกหรอกว่าตัวเองเป็นคนดี เรื่องนี้มันแหม่งๆนะ

Comment

Working...
                                X