Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยกับ 3850 HIS กับ อาการแปลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยกับ 3850 HIS กับ อาการแปลก

ผมเล่นเกม cabal อาการมานตุกๆไม่ลื่นคล็อกก็แล้วลงไดเวอก็แล้วตั้งแต่7.12-8.5 บางทีก็ขึ้น ก็ค้างแล้วก็มาเป้นเหมือนเดิมมีข้อความขึ้น not repond อะไรนี่แหละจดไม่ทันและก็เล่นได้ปกติแต่ไปดูใน riva tuner รอบพัดลงถูกรีเซตให้ไปอยู่อัตโนมัติผมว่ากาดจอระดับนี้กับเกมออนไลน์น่าจะลื่นนะสงสัยมานาน และถ้าไฟไม่พอมานจะดับใช่มะ ของผมไม่ดับ แต่อยากรู้ว่ามีโปรแกรมอะไรเช็คไฟไหม บ้านผมใช้ 450 w ไทยทำ เป็นมานานและแต่เล่นคายซิสไม่ตุก ดูมาน need for สบาย
    แต่โปรสตีดปรับสุดไม่ได้ ถ้ากาดจอเจ๊งได้ส่งเคลม รบกวนผู้รู้หน่อย
    เสปคตามลายเซ็น

ถ้าเป็นเกมส์เดียวหรือไม่กี่เกมส์ คงไม่เกี่ยวกับ VGA นะ
    ดูที่ตัวเกมส์ Bug หรือ crack หรือ แพท ของเกมส์นะ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
        ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ดูครับ
        ลงตั้งแต่ 7.12 -8.5 แล้วครับอาการเดิม

Comment

Originally posted by theanchai056 View Post
          ลงตั้งแต่ 7.12 -8.5 แล้วครับอาการเดิม
          งั้นลองลงวินโดวใหม่ดู

Comment

ตามรูปเลยครับ
            Attached Files

Comment

เออ เอาไดว์เว่อวินโด XP มาลง Vista หรือเปล่านั้น - -

ไม่ก้เข้า Crytal Center กด default ทุกอันเลยครับ ok

Comment

ของผมที่เจอนะเป็นของเพื่อน ของ Gigbyte 3870 ddr3 เล่น cabal แล้วกระตุก และก็จอดับ สุดท้ายส่งเครม

Comment

Originally posted by Yamabu View Post
                  เออ เอาไดว์เว่อวินโด XP มาลง Vista หรือเปล่านั้น - -

ไม่ก้เข้า Crytal Center กด default ทุกอันเลยครับ ok
                  เปล่าครับ วิสต้า 32 สาเหตุที่ใช้วิสต้าพอหน้าจอค้อางแล้วมานไม่รีเครื่องอะ
                  แต่ถ้า XP เล่น CAbal เมื่อไรหละก็ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงรีเลย อาการนี้กาดจอเปล่าครับ

Comment

ส่งเครมด่วนเลยครับ

บอกไปว่า เล่นเกมแล้วรี

เอาไปเสียบเครื่องเพื่อน 3 คนก็รีเหมือนกันหมด

ได้เปลี่ยนแน่ๆ

เดาสาเหตุได้ว่า พอเล่น EF เยอะๆแล้ว FullLoad ทำให้การ์ดร้อนเครื่องรี

Comment

Originally posted by Yamabu View Post
                      ส่งเครมด่วนเลยครับ

บอกไปว่า เล่นเกมแล้วรี

เอาไปเสียบเครื่องเพื่อน 3 คนก็รีเหมือนกันหมด

ได้เปลี่ยนแน่ๆ

เดาสาเหตุได้ว่า พอเล่น EF เยอะๆแล้ว FullLoad ทำให้การ์ดร้อนเครื่องรี
                      ขอโทษที่ดันกระทู้แต่ JIB เครมนานไหม -*- ถ้า xp รีตลอด ตามที่ท่านบอกรีตลอด ถ้าวิสต้ามานไม่มีแต่ค้างแปปและก็กลับมาเหมือนเดิม แต่ก็ไม่พอใจอยู่ดีเคลม วันเดวได้ไหมแบบว่าอยากเล่น

Comment

ถ้าเป็นอยู่เกมเดียวนี่ผมคิดว่าส่งเครมเค้าก็เอาตัวเก่านี่แหละคืนให้

Comment

ผมก็เคยเป็นแต่เป็นกับเกมส์ GE ก็เลยลงวินโดว์ใหม่ อาการ ก็หายคับ แต่ไม่ใช่ ATI นะผมใช่ NVdia

Comment

cabal มันมีปัญหากับการ์ด ATI คับ
                            ทั้งๆที่ตอนเข้าเกมรูป Ati ขึ้นหรา -*-

Comment

Working...
                            X