Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram Ecc ปะทะ Non Ecc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram Ecc ปะทะ Non Ecc

Ram Ecc มันต่าง กับNon Ecc ยังไงบ้างครับไม่เข้าใจว่าทำไมมันราคาต่างกันตั้งเยอะ
    แล้วEcc ใช้กับงานประเภทไหน ใช้กับคอมทั่วไปได้ดีป่าวครับ

มันมีError Correction Check อะคับช่วยลดความผิดพลาดของข้อมูลในเมมโมรี่ได้ เหมาะกับงานที่ต้องการความเสถียรสูง

Comment

แล้วดูไงครับ ว่าใส่ได้ไม่ได้ ดูชิปนอร์ทปริทได้ไหม เช่น via intel เบอร์อะไร 694t หรือ 815 ep bstep ใส่ได้ไหม

Comment

Originally posted by alone View Post
        แล้วดูไงครับ ว่าใส่ได้ไม่ได้ ดูชิปนอร์ทปริทได้ไหม เช่น via intel เบอร์อะไร 694t หรือ 815 ep bstep ใส่ได้ไหม

อันนี้ก้ไม่รู้เหมือนกัน แต่คงก็ต้องดูซิปเวตกับเมนบอร์ดอะ ไม่ก็ถามคนขายเอา

Comment

ในคู่มือ MB จะบอกไว้ครับ ว่ารองรับ ECC หรือไม่

Comment

ผมว่าเกินจำเป็นเปลืองเป่าๆงับ

Comment

เอาไว้ใช้กะ server อ๊ะเป่า เครื่อง pc ธรรมดาก็ใช้แรมพื้นๆก็ได้ครับ

Comment

Working...
              X