Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ไวรัส พันธุ์ใหม่หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ไวรัส พันธุ์ใหม่หรือเปล่า

เครื่องผมโดนไวรัสอะไรเล่นง่านไม่รู้ Program Scan virus อะไรก็ Scan ไม่เจอ ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว ผู้รอบรู้ช่วยผมทีครับ ในเครื่องมีแต่งานสำคัญทั้งนั้นเลยครับ การทำงานของมันมันจะสร้าง Folder ขึ้นมาใหม่ที่ไม่ใช่ Icon ของ WindowsXP แต่เป็น Icon Folder Vista และไม่สามารถลบมันออก รองดูตามรูปเลยครับ ช่วยผมด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

บู๊ตจากCDที่มี Antivirus ในตัว ( MBR ต้องไม่ติดไวรัส ) แล้วลองสแกนดูครับ ขึ้นอยู่กับว่าคุณทำอะไรที่เสี่ยงต่อกการติดไวรัสรึเปล่า เพราะอาจเป็นไปได้ว่าไม่ติดไวรัส ถ้าไม่เจอก็ิ backup ข้อมูลทั้งหมดของคุณออกมา่ก่อน แล้วสแกนเฉพาะข้อมูลดูครับ เอาใจช่วยครับ

Comment

Working...
    X