Announcement

Collapse
No announcement yet.

AAAAAAAAAถามผู้รู้AAAAAAAAAAAA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AAAAAAAAAถามผู้รู้AAAAAAAAAAAA

ผมมีปํญหาอยู่ว่าซื้อเกมมาแล้วไม่สามารถเล่นได้โดยกลับไปถามที่ร้าน ร้านบอกว่า วินโดไม่ดี อาจจะต้องลงใหม่ หรือก็ต้อง ลงวินโด เพียวๆ มันจริงหรือเปล่าครับ
    Attached Files

อาจจะลงไม่ถูกวิธีก็ได้ครับ Crack อะไรหรือยังเอ่ย
    เครื่องไม่แรงพอก็เป็นได้นะ หรือเกมอาจจะใช้ Hardware ที่ช่วย Render ระดับสูงๆ
    ที่การ์ดคุณไม่มีก็เป็นได้ ดูที่ตัวเราก่อนว่ามีอะไรผิดพลาดหรือเปล่า

หรือ แผ่นเขาอาจจะไรท์มาไม่ดี เขียนแบบเร็วๆ ไฟล์มันก็เลยเสียก็เป็นไปได้

Comment

สเปกเครื่องหน่อยครับ

Comment

M2N-E cpu 3.0 6000++ แรม 2 จิก การ์ดจอ 512 8800 GT ครับนี่คือสเป็คผม

Comment

OS ก็มีผลครับ ผมเคยเป็น

Comment

เล่นไม่ได้คือยังไงคับ เครื่องมันฟ้องอะไรหรือเปล่าคับ(สเป็คแจ่มแล้วคับ)

Comment

สเปคดีแล้วครับ แต่น่าจะเกิดจากแผ่นมั้ง ไม่น่าจะไร้ท์มาดี ส่วนใหญ่ร้านพวกนี้จะปัดความรับผิดชอบไปให้ OS

แต่ OS ก็มีส่วนนะครับ ใช่ว่าจะไม่มี

Comment

สั่งกับป๋าqbertเล่นได้ดีไม่มีปัญหาครับ

Comment

สิ่งที่มันฟ้อง

นี่คือสิ่งที่เครืองผมมันโชว์ครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
                  Attached Files

Comment

อันสองเลือก Unblock
                    แต่อันแรก ลองอัพเดทไดร์ฟเวอร์การ์ดจอดู

OSมีส่วนครับ windowsตัดต่อพันธุกรรมมากๆ นอกจากบางเกมส์เล่นไม่ได้แล้ว บางเครื่องเล่นได้ แต่โคตรอืดก็มีเยอะแยะครับ

Comment

แล้วถ้าขึ้บลักษณะนี้ละครับหมายความว่าไง และวินโด้ ตัวไหนที่เล่นได้ทุกเกมครับ
                      http://img.thzhost.com/i/ps/333333333333333333333.bmp
                      http://img.thzhost.com/i/ok/q4444.bmp

Comment

Working...
                      X