Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงกับเคส DELUX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกับเคส DELUX

เคสรุ่น DLC-MG432

ผมลองเปิดฝาเคสทั้งสองข้าง ปรากฎว่าอุณหภูมการ์ดจอ ตอนเล่นเกมส์ปาไป 90-100 +

การด์จอ asus 8600gt ที่ระบายเป็น Heat pipe

เเต่พอลองปิดเคสเหมือนเดิม อุณหภูมิการด์จอตอนเล่นเกมส์ลดลงมา 60 นิดๆ ไม่เกิน 70
    (ใช้เวลาเล่นประมาณ2ชม พอๆกัน)
    เคสมีพัดลม 2 ตัว เเล้ว psu ของผมพัดลมมันไม่เป่าออกอ่าครับ มันเป่าลมร้อนเข้าเครื่อง

psu delux 450w มีวิธีดัดเเปลงปะคับ

มีใครเจอเเบบผมบ้าง

ใช้เคสเหมือนของผมเลยครับ แต่ของผมปกติดี ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ

Comment

งั้นเปิดเคสเล่นครับ ถ้า 90-100 นี้ผมเสียวแทนเลย ร้อนสุดยอด

ส่วน PSU ผมไม่รู้นะผมเคสใช้เหมือนกันมันแถมมากับเคส

แต่ตอนนี้เปลี่ยนใหม่มาแว้วละเพราะไฟไม่พอกิน

Comment

ลองดูว่าสาย บังทางลมหรือเปล่าลองไล่จัดสายดูดีๆครับ

Comment

ผมก็ใช้เคสตัวนี้อยู่คับ 8800GT ไม่มีปัญหาไรเลยคับ ห้องพัดลม อบอ้าวนิดๆ 60-70 อาศา

Comment

ซิ้ง Fanless ใช่ไหม ถ้าใช่ จัดทิศทางลมภายในเคสให้ดี ปิดฝาเคส แล้วจะเย็น

Comment

ผมใช้รุ่น MF-483 ไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ

Comment

ไม่น่าจะเป็นที่เคสนะ.....ดูการระบายของพัดลมดีกว่าท่าน...

Comment

มันแปลกที่ว่า

ทำไม "ปิด" เคสแล้ว เย็นกว่า "เปิด" เคส

Comment

ลมร้อนมันไปออกตรงที่เปิดเคส แถวๆ vga หรือเปล่า แต่เวลาปิดมันมีพัดลมดูดออกหรือเปล่าฝาข้างอ่ะ

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                      มันแปลกที่ว่า

ทำไม "ปิด" เคสแล้ว เย็นกว่า "เปิด" เคส
                      ผมว่าปิดเคสเครื่องมันน่าจาระบายอากาศดีกว่า เพราะอากาศมันไหลเวียน ตี๊ต่างว่า

ถ้าเปิดแอร์ในห้องแล้วปิดหน้าต่างประตู แอร์เป็นตัวนำความเย็นเข้า แล้วมีพัดลมดูดอากาศดูดความร้อนออก มันน่าจาดีกว่าเปิดแอร์แล้วเปิดหน้าต่างประตูไว้ อากาศมันไม่ไหลเวียน

เคศถ้ามีพัดลมเอาอากาศเย็นเข้าและเอาอากาศร้อนออกมันน่าจาดีก่าเปิดฝาเคสไว้อะคับ การไหวเวียนอากาศมันตายสนิท

ปล. อันนี้ผมคิดเองนะครับ ถ้าผิดถูกยังไงชี้แนะด้วยครับ ผมไม่เคยเปิดฝาเคสเลย เคยเปิดแล้วความร้อนขึ้นหนักกว่าเก่า ผมพัดลมดูดเข้า 1 ออก 2 รวมpower ก้ 3

Comment

ของผมปิดเคสมันร้อนกว่าเปิดเคสเพราะฝาเคสผมมันทึบไม่มีช่องอากาศเข้า เลยต้องเปิดฝาจัดพัดลมเป่าเฉพาะจุด

Comment

Working...
                        X