Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ s41-lm60มามีปัญหาให้ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ s41-lm60มามีปัญหาให้ช่วยดูหน่อยครับ

มันไม่พบ ไวเลสอะคับ เปิดบลูทธูด ได้นะ แต่ ไวเลสไม่เจอ ร้านเค้าลง xpมาให้อะคับ จะเช็คได้ไงว่า เป็นที่เครื่องเสียรึป่าวจะได้เอาไปเครมอะครับ ช่วยตอบทีนะ

เข้าไปดูที่ Device Manager (คลิกขวาที่ My Compuper ที่ Desktop---->Properties---->Hardware เลือก Device Manager)

ลองดูที่ Network Adapters ว่ามีของ Wireless รึป่าว หรือว่าขึ้น เครื่องหมายคำถามสีเหลือง
    ถ้าเป็นอย่างหลังก็หา Driver มาลงอะครับ

Comment

มันไม่ขึ้นนะครับ wireless ลองหาแล้ว มีเครื่องหมายสีเหลืองอันนึง แต่ไม่รู้ว่าอะไร เอาไดร์เวอจากแผ่นทีแถมมาลงแล้วก็ไม่หายครับ ทำไงดี หรือว่เป็นที่วินโด้ครับผม

Comment

คงเปนที่ไดรเวอแล้วล่ะ เพราะ แผ่นช่วงแรก s41 มันยังไม่ใช้ของ itel ใช้ atheros ตอนนี้เปลี่ยนเปน intel ในแผ่นเลยไม่ใช่ตัวนั้น (ไม่แน่ใจ เหนคนอื่นก้อเปน) ตอนนี้เวบ โหลดไดรเวอ benq รุสึกจะเข้าไม่ได้นะ ได้ยินมา
        ลองไปไดรเวอ ของ acer ตัว ชิฟอินเทลโปรไวเลส 5x ดู ใช้ด้วยกันได้ เพราะตัวเดวกัน

Comment

s41-m6x series ใช้ไวเลส intel แล้วครับ รองรับไวเลส n อีกตะหาก

Comment

โหลดไวเลตตามนี้

อันนี้เป็นไดเวอร์ของไวเลตอินเทลของs41ตระกูลm63 m62 m60 นะคับรุ่นอื่นใช้ไม่ได

http://downloadcenter.intel.com/down...stems&lang=eng

Comment

okครับ ได้ละครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

Working...
              X