Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังแก้ไม่ได้ครับ อาการ เปิดแล้วดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองดูว่า ฮีทซิ๊งค์ CPU แน่นหรือเปล่า เหมือนของผมอาการเดียวกันเลย

Comment

ขาที่ล๊อคฮีตซิ้งซีพียู หักไปขานึงครับ
      แต่แน่นนะครับ

เครื่องเพื่อนผมขามันก็หักไปขานึง เหมือนกันเลย
      แต่ก็ยังใช้ได้ดีครับ

Comment

Originally posted by lilion~ View Post
        ขาที่ล๊อคฮีตซิ้งซีพียู หักไปขานึงครับ
        แต่แน่นนะครับ

เครื่องเพื่อนผมขามันก็หักไปขานึง เหมือนกันเลย
        แต่ก็ยังใช้ได้ดีครับ
        ตัวนี้น่าสงสัย ลองหาชิ้งค์ตัวอื่นมาลองดูครับ ถ้ายังดับอีก ลองต่อเฉพาะตัวเมนบอร์ดและ PSU ดูครับ แตะสวิทช์ดูว่าพัดลม PSU หมุนไหม ถ้าหมุนแล้วดับอีกบอร์ดชัวร์

Comment

Originally posted by tumza View Post
          ตัวนี้น่าสงสัย ลองหาชิ้งค์ตัวอื่นมาลองดูครับ ถ้ายังดับอีก ลองต่อเฉพาะตัวเมนบอร์ดและ PSU ดูครับ แตะสวิทช์ดูว่าพัดลม PSU หมุนไหม ถ้าหมุนแล้วดับอีกบอร์ดชัวร์
          เอาซีพียูออกใช่ปะครับแล้วต่อ บอร์ดกะpsu

Comment

ลองเอาฮารดิสออกครับ เเล้วเปิดเครื่องปกติ เเล้วกดเข้าไบออส ถ้ามันยังดับเเล้วติดสงสัยบอดท่านเเล้วครับ
            เเต่ถ้าเปิดติดผมว่าซัพพายครับ เพราะผมพึ่งเป็นโหะๆ

Comment

ลองแล้วครับ เสียบเมนบอร์ดกับ psu พัดลมติด ไม่มีดับเลยครับ

ก็เลยลองใส่ใหม่หมด เอามือกดซิ้งซีพียูให้แน่น
              ได้เลยครับ

ผมลองปิดเครื่องใหม่ ไม่กดซิ้ง คอมดับครับ
              ก็ลองใหม่ กดซิ้ง ต้องกดให้

พอเสียงเมนบอร์ดดังติ๊ด แล้วรอสักพัก เสียงก็ดังอีก 3ครั้งรัวเลย
              ขึ้นหน้าอะไรไม่รู้สักอย่าง cmss เขียนงี้มั้งครับ

แล้วตามด้วย Clocking Fail... สักอย่าง มีให้เลือก F1 กับ F2
              กด F2 ไป ที่เขียนว่า default
              ก็เข้าตามปกติ

ต้องกดซิ้งให้แน่นมากเลย กดเบามันดับ

แค่เข้าไปหน้าเดททอป ซิ้งก็ร้อนแล้วครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ
              ถ้าไม่มีพวกพี่ๆ ผมคงท้อแล้ว

Comment

แบบนคงี้ต้องเปลี่ยนขาล๊อคซิ้งค์ใหม่ซะละมังครับ

Comment

Working...
                X