Announcement

Collapse
No announcement yet.

audigy 2NX จะใช้งานได้ ต้องเปิดคอมไว้ด้วยไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• audigy 2NX จะใช้งานได้ ต้องเปิดคอมไว้ด้วยไหมครับ

USB 2.0 Sound: Creative Labs Audigy 2 NX

ผมเห็นมี input อยู่หลายแบบ เช่น usb, minijack, optic แถมมีภาครับไฟเลี้ยงเองอีกต่างหาก

เลยสงสัยว่า ถ้าเราจะใช้งานมันเป็น รีซีฟเวอร์ขนาดย่อม (คือ ไม่ต่อกับคอม หรือ ไม่เปิดคอม)

input เข้า optic, output ออก minijack (ลำโพงคอม)

จะใช้งานได้ไหมครับ ????

-ไม่สามารถใช้งานได้ครับ

แต่ถ้าเป็นรุ่น extigy สามารถเปิดรับ optic in เพื่อ decode Dolby digital จากเครื่องเล่น dvd / game console ได้

Comment

เจ้าตัวนี้ก็เช่นกันใช่ไหมครับ ใช้ไม่ได้ถ้าไม่ต่อกับคอม???

Creative Digital Music SX

ขอบคุณท่านเรือรบมั่ก ๆ ครับ

Comment

sx ไม่ต่อคอม ก็ทำไรไม่ได้เช่นกัน

Comment

SX ไม่ต่อกับคอมก็ทำงานได้อะ มันรองรับการทำงานแบบ Standalone mode แต่ต้องเสียบหม้อแปลงเวลาใช้(ถ้าต่อกับคอมไม่ต้องเสียบหม้อแปลง)

Comment

เข้ามายืนยันว่า SX ถึงแม้่ไม่ต่อคอม มันจะกลายร่างเป็น DAC ใช้งานได้ครับผม

Comment

2 เสียง โอเค ขอบคุณทุกท่านครับ [^.^]

Comment

SX ใช้งานได้ครับ แต่ต้องต่อไฟให้มันด้วย

Comment

Versatile Connectivity
                  Enjoy the versatility of connecting multiple audio devices with the many connection options, such as Line-in, Optical-in, and Microphone-in. Sound Blaster Digital Music SX also works as a standalone audio hub or pre-amp without the need to turn on your computer.

ชัวร์แล้วครับ [^.^]Y

Comment

รบกวนถามซ้ำอีกทีนะครับ Creative Labs Audigy 2 NX ต้องเปิดคอมด้วยใช่มั้ยครับถึงจะทำงานได้ พอดีผมจะเอาไปใช้กับ PS3 นะครับ ไม่อยากเปิดคอมไปด้วย เล่นเกมไปด้วย เปลืองไฟนะครับ

Comment

Originally posted by blueaoo View Post
                      รบกวนถามซ้ำอีกทีนะครับ Creative Labs Audigy 2 NX ต้องเปิดคอมด้วยใช่มั้ยครับถึงจะทำงานได้ พอดีผมจะเอาไปใช้กับ PS3 นะครับ ไม่อยากเปิดคอมไปด้วย เล่นเกมไปด้วย เปลืองไฟนะครับ
                      Audigy 2 NX ไม่สามารถ decode dolby digital จาก optical input

Comment

ขอถามเกี่ยวกับ Audigy 2 NX ครับ

Audigy 2 NX ต่อกับคอม อยู่นะครับ แล้วผมอยากจะเอา ipod ต่อ ตรงกับตัว nx เลย นี่ทำได้มั้ยครับ

ผมเคยลอง mini2mini จากipod เข้า line in เสียงไม่ออก ครับ

Comment

Originally posted by kibakung View Post
                          ขอถามเกี่ยวกับ Audigy 2 NX ครับ

Audigy 2 NX ต่อกับคอม อยู่นะครับ แล้วผมอยากจะเอา ipod ต่อ ตรงกับตัว nx เลย นี่ทำได้มั้ยครับ

ผมเคยลอง mini2mini จากipod เข้า line in เสียงไม่ออก ครับ

ลง driver ก่อน แล้วเปิด line in

Comment

Working...
                          X