Announcement

Collapse
No announcement yet.

Busitek ขาย Galaxy8800GT 6,250บาท การ์ดตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Busitek ขาย Galaxy8800GT 6,250บาท การ์ดตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ

ตอนแรกก็กะว่าจะรอ Forsa ครับแต่เริ่มรอไม่ไหวแระ ชักเอนเอียงมาทางตัวนี้ครับ- -*
    วันนี้ผมโทรไปถามที่ Busitek มาว่า ตัวการ์ด เป็นตัว ฮีท ซิงค์ แบบไหน
    เพราะผมอยากได้การ์ดของ Galaxy ที่เป็นฮีทซิงค์ แบบใหม่ตัวที่เป้น สีฟ้าน้ำทะเล อะครับ
    เค้าก็บอกว่าเป็น ตัวที่ใส่ฮีทซิงค์ สีฟ้าน้ำทะเลเนี๊ยละ ผมก็ ฮ้า ใช่เรย
    แต่เค้าบอกว่าการ์ดตัวนี้ ต้องต่อไฟ PCI 6พิน 2ช่อง ผมก็เรย มีคำถามมาถามเพื่อนๆทุกคนดังนี้ครับ
    - ถ้าเราต่อ ไฟเลี้ยงเข้าการ์ดเพิ่ม PCI 6พิน1ช่อง มานจะได้ไหมครับ (ถามเจ้าของร้านเค้าบอกว่าต้องต่อ 2 ช่องอะครับ ถ้าต่อช่องเดียวการ์ดมันจะไม่ติด
    -*-จิงเป่าครับ)
    - แล้วผมซื้อ PSU TaganBz700W มา มานมีสายไฟเลี้ยง PCI มาให้ 2 เส้น สีเขียว 6พิน กะสีแดง 6+2พิน (อันนี้เดาเอาครับมานให้มา แบบ 2 ค่ายอะเป่าครับ Nvidia กะ ATI )แล้วถ้า การ์ดมันให้ต่อ ไฟเข้าทั้ง 2 ช่องเรยผมจะต่อยังไงครับ
    - ถ้าต่อไฟเข้า เส้นสีเขียวอัน ดีแดงอัน แบบนี้มันจะผิดลักษณะการต่อป่าวครับ(เพราะผมดูในคู่มือมา
    มานบอกให้ต่อการ์ดเดียวที่มี ช่องไฟเลี้ยงPCI 2ช่อง ให้ใช้เส้น สีเขียวเหมือนกันครับ งงเรย)แล้วให้สายเขียวมาเส้นเดียว งะเง้อ
    - รึว่าผมต้องต่อสายไฟ สีเขียวเข้าไปที่ตัวการ์ด 1 เส้น 1ช่อง อีก 1ช่องต่อพ่วงเอาจาก สาย Molex 6 พิน ที่มานให้มากะตัวการ์ดครับ

ปล. ถามซะยาวยืดเรยครับ งิงิ รบกวน ขอถามเพื่อนๆหน่อยครับใครที่ใช้การ์ดจอตัวนี้อยู่บ้างครับ
    ผมก็อยากได้ Galaxy อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าการ์ดตัวนี้ใช้แล้วเป็นยังไงมั่งครับและอีกอย่าง
    กลัวว่าถ้าซื้อมาแล้ว มานจะต่อไฟเลี้ยงเข้าการ์ดยังไง กับ PSU BZ 700W ของผม
    ขอบคุณทุกคนที่ให้คำชี้แนะครับ

น่าจะแถมมา 2 เส้นแหละครับ

Comment

ผมใช้ Galaxy 8800GT ตัวนี้ เสียบไฟ 2 ช่องเลย ิ แต่ในกล่องมันแถมสายเสียบไฟเลี้ยงการ์ดจอ 2 ช่องเลยนะ

Comment

Originally posted by navarall View Post
        ตอนแรกก็กะว่าจะรอ Forsa ครับแต่เริ่มรอไม่ไหวแระ ชักเอนเอียงมาทางตัวนี้ครับ- -*
        วันนี้ผมโทรไปถามที่ Busitek มาว่า ตัวการ์ด เป็นตัว ฮีท ซิงค์ แบบไหน
        เพราะผมอยากได้การ์ดของ Galaxy ที่เป็นฮีทซิงค์ แบบใหม่ตัวที่เป้น สีฟ้าน้ำทะเล อะครับ
        เค้าก็บอกว่าเป็น ตัวที่ใส่ฮีทซิงค์ สีฟ้าน้ำทะเลเนี๊ยละ ผมก็ ฮ้า ใช่เรย
        แต่เค้าบอกว่าการ์ดตัวนี้ ต้องต่อไฟ PCI 6พิน 2ช่อง ผมก็เรย มีคำถามมาถามเพื่อนๆทุกคนดังนี้ครับ
        - ถ้าเราต่อ ไฟเลี้ยงเข้าการ์ดเพิ่ม PCI 6พิน1ช่อง มานจะได้ไหมครับ (ถามเจ้าของร้านเค้าบอกว่าต้องต่อ 2 ช่องอะครับ ถ้าต่อช่องเดียวการ์ดมันจะไม่ติด
        -*-จิงเป่าครับ)
        - แล้วผมซื้อ PSU TaganBz700W มา มานมีสายไฟเลี้ยง PCI มาให้ 2 เส้น สีเขียว 6พิน กะสีแดง 6+2พิน (อันนี้เดาเอาครับมานให้มา แบบ 2 ค่ายอะเป่าครับ Nvidia กะ ATI )แล้วถ้า การ์ดมันให้ต่อ ไฟเข้าทั้ง 2 ช่องเรยผมจะต่อยังไงครับ
        - ถ้าต่อไฟเข้า เส้นสีเขียวอัน ดีแดงอัน แบบนี้มันจะผิดลักษณะการต่อป่าวครับ(เพราะผมดูในคู่มือมา
        มานบอกให้ต่อการ์ดเดียวที่มี ช่องไฟเลี้ยงPCI 2ช่อง ให้ใช้เส้น สีเขียวเหมือนกันครับ งงเรย)แล้วให้สายเขียวมาเส้นเดียว งะเง้อ
        - รึว่าผมต้องต่อสายไฟ สีเขียวเข้าไปที่ตัวการ์ด 1 เส้น 1ช่อง อีก 1ช่องต่อพ่วงเอาจาก สาย Molex 6 พิน ที่มานให้มากะตัวการ์ดครับ

ปล. ถามซะยาวยืดเรยครับ งิงิ รบกวน ขอถามเพื่อนๆหน่อยครับใครที่ใช้การ์ดจอตัวนี้อยู่บ้างครับ
        ผมก็อยากได้ Galaxy อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าการ์ดตัวนี้ใช้แล้วเป็นยังไงมั่งครับและอีกอย่าง
        กลัวว่าถ้าซื้อมาแล้ว มานจะต่อไฟเลี้ยงเข้าการ์ดยังไง กับ PSU BZ 700W ของผม
        ขอบคุณทุกคนที่ให้คำชี้แนะครับ
        รอ forsa ไม่ไหวแล้วเหรอครับ ผมก็มองตัวนี้Galaxy 8800GT ตัวนี้กับ 9600GT ของ Giggabyte อยู่ ครับขี้เกียจรอ ถ้าซื้อ 9600GT แล้วเอาส่วนต่างไปซื้อ จอ 22" ดีกว่าไหมครับ หรือเอา 8800GT แต่จอ 19" ดีครับ
        Last edited by DigiGonzo; 14 Jun 2008, 21:15:31.

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
          รอ forsa ไม่ไหวแล้วเหรอครับ ผมก็มองตัวนี้Galaxy 8800GT ตัวนี้กับ 9600GT ของ Giggabyte อยู่ ครับขี้เกียจรอ ถ้าซื้อ 9600GT แล้วเอาส่วนต่างไปซื้อ จอ 22" ดีกว่าไหมครับ หรือเอา 8800GT แต่จอ 19" ดีครับ
          ความรู้สึกผม ผมว่าเอา 8800GT กับจอ LCD 22" เรยครับ อิอิ
          9600GT ก็ทำตัวการ์ดออกมาดีครับ(ผมเกือบหลง ชั่ววูบหลายครั้งละครับ)แต่ มัน มี Sheder 64 SP นี่ซิ เรยค้านความรู้สึกตัวเองว่าต้องเอา 8800 ตัวไหนก็ได้

Comment

รอไม่ไหวเหมือนกัน เลยสอย 8600 มาใช้ชั่วคราวรอราคา+ของใหม่ที่กำลังจะเข้า

Comment

สวยดีครับ

Comment

Galaxy เนื้องานดีกว่า Forsa เป็นทุ่ง สายเสียบมันแถมมาให้ 2 สายเลยครับ ใช้อยู่

Comment

-*-

พี่ครับ
                  รู้ไหมอะไร
                  สรุบคือ
                  .
                  ..
                  ...

GF9800GX2 สัก 2 ตัว ดีสุดน่ะ (ยังไม่สุดมากๆ)

(ไปซื้อต่างประเทศตอนที่เค้าจะโละการ์ดตัวนี้ทิ้งแล้วไปขุ้ยขอซื้อมา 55+ ผมว่าถูกมากๆ)

Comment

Originally posted by Orangery View Post
                    Galaxy เนื้องานดีกว่า Forsa เป็นทุ่ง สายเสียบมันแถมมาให้ 2 สายเลยครับ ใช้อยู่
                    ผมก็ชอบมานานแล้วครับ งั้นจังหวะนี้สอยไปเรยใช่ใหมครับ

Comment

Originally posted by DraiZa View Post
                      พี่ครับ
                      รู้ไหมอะไร
                      สรุบคือ
                      .
                      ..
                      ...

GF9800GX2 สัก 2 ตัว ดีสุดน่ะ (ยังไม่สุดมากๆ)

(ไปซื้อต่างประเทศตอนที่เค้าจะโละการ์ดตัวนี้ทิ้งแล้วไปขุ้ยขอซื้อมา 55+ ผมว่าถูกมากๆ)
                      คุ้นๆไหมครับทุกท่าน

Comment

Originally posted by Orangery View Post
                        จริงป่ะเนี่ย

Comment

จริงครับผม

Comment

-*- ใช้อยู่เหมือนกันซื้อมาตอน 6590

Comment

มันติดที่ว่าถ้า ซื้อ 8800GT อาจจะต้อง เปลี่ยน Power Supply ด้วยซิ บานเข้าไปใหญ่เลย ผมใช้ ตัวที่มันแถมมากับ case Gview อ่ะซิ 420 หรือ 460 Watt ไม่รู้จะไหวไหมถ้าเล่น 8800 อ่ะครับบอกทีครับ

Comment

Working...
                              X